ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับยันต์  (อ่าน 1728 ครั้ง)

ออฟไลน์ FishkeRRRRR

• ตติยะ
    • อีเมล
ถามเกี่ยวกับยันต์
« เมื่อ: 14 มิ.ย. 2555, 02:36:03 »
ขอถามเพื่อนๆ พี่ๆ หน่อยนะครับ คือ ตอนนี้ ผมมียันต์ 9 ยอด และ ยันต์ 5 แถว(ใหล่ซ้าย) ใหล่ขวา เค้ามักจะสักยันต์อะไรกันเหรอครับ เพื่อให้ตำแหน่งกางวางยันต์ ดูสวยงาม (ในกรณี ที่เราเสามารถขอยันต์กับอาจารย์ได้)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มิ.ย. 2555, 02:36:26 โดย FishkeRRRRR »

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: ถามเกี่ยวกับยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2555, 11:13:51 »
ผมว่า คงยากนะครับ ที่จะขอเมตตา ยันต์จากพระอาจารย์หรือว่าอาจารย์

ทางทีดี ให้ท่านเมตตาให้ดีกว่าครับ

แต่ส่วนใหญ่ ที่ผมศึกษานะครับ อาจจะได้ นกสาริกา ไม่ก็แปดทิศครับ แล้วแต่พระอาจารย์

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2555, 09:34:24 »
:069:แล้วแต่พระอาจารย์จะเห็นสมควรดีกว่าครับน้อง :058:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2555, 12:19:11 »
ที่วัดเลือกได้แค่2อย่างเท่านั้นครับคุณน้อง
คือน้ำมันกับหมึกครับ
:005:   :005:   :005:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2555, 12:40:09 »
ยันต์ แบบตะข่าย ที่หลวงพี่นัน
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ toomeras

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2555, 01:35:03 »
ถ้าไหล่ซ้ายเป็นยันต์ 5 แถว เคยเห็นพี่ๆ บางท่านที่ไหล่ขวาพระอาจารย์ท่านจะเมตตายันต์ตาข่ายเพชรให้ครับ แต่ทั้งนี้ก็สุดแล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะกรุณาครับ

ออฟไลน์ Nick_Samchuk

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2555, 10:27:37 »
เอายันต์ครูให้ครบก่อนดีกว่ามั้ยครับ ยันต์ต่อๆไปผมว่านะ พระอาจารย์ท่านก็จะเมตตาให้เองแหละครับ
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองทุกๆท่าน

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2555, 12:28:41 »
ขึ้นอยู่กับพระอาจารย์จะเมตตาจะดีกว่าครับ :054: :054: :054:
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!