ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องยันต์ครับ  (อ่าน 2988 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monthon

• ฉัฏฐะ
  • *
สอบถามเรื่องยันต์ครับ
« เมื่อ: 18 มิ.ย. 2555, 02:31:58 »
เมื่อวันศุกร์ที่ ๑๕ มิถุนายน ๒๕๕๕ ได้มีโอกาสไปที่วัดบางพระมาครับ..พอดีวันนั้นไปถึงประมาณ๐๗.๓๐จึงได้ยกพานกับพระอาจารย์อภิญญาคนแรก..พานแรกพระอาจารย์เมตตายันต์บัวขวัญมาให้..ส่วนอีกพานผมไม่แน่ใจว่าเรียกว่ายัตน์อะไร..ลักษณะคล้ายหนุมาน..จึงอยากสอบถามให้แน่ใจเพื่อจะเรียกได้ถูกต้องครับ..สุดท้ายนี้ผมขออำนาจบุญญาบารมีของหลวงพ่อเปิ่นและพระอาจารย์ทุกรูป จงคุ้มครองศิษย์วัดบางพระทุกคนให้แคล้วคลาดปลอดภัยจากอันตรายใดๆทั้งปวงครับ

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องยันต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2555, 03:23:43 »
หนุมาน คลุกฝุ่นครับ ผิดถูกขออภัย

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2555, 04:28:50 »
สวยงามครับ ยินดีด้วยนะ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2555, 08:09:03 »
สวยงดงามมากครับ ท่าน Monthon
ว่างๆถ่ายข้างหลังมาให้ชมบ้างน๊ะครับ  :003:  :003:  :003:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ PYT

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - thaisaard@yahoo.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2555, 08:56:02 »
งามครับ หนุมานคลุกฝุ่น แน่นอนครับ ... :016:
... อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะ มหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม ...

... นะโมโพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติภะคะวา ...

... นะโม พรหมปัญโญ ...

ออฟไลน์ Breezeza7

• เพียงในใจ !!
  • จตุตถะ
  • ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา
    • MSN Messenger - Breezeza7@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2555, 09:57:49 »
งดงามมากครับ !!

:001:
ความดีไม่มีขาย

ดีพอและพอดี

ออฟไลน์ ball omnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2555, 01:25:35 »
หนุมานคลุกฝุ่น งดงามมากครับ

ออฟไลน์ mmm

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2555, 07:46:00 »
หนุมานคลุกฝุ่นครับ

ออฟไลน์ mootun@nt

• จตุตถะ
  • นะโมพุทธายะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2555, 08:16:57 »
หนุมานคลุกผุ่นครับ แน่นอน

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2555, 09:42:55 »

ผมก็ได้มาครับ....

แต่ล่าสุดเมื่อต้นเดือน ผมไปวัดฯมา

เห็นหลวงพี่ญา ท่านแจกก่อนหน้าผมไป 3 คนรวด...

และผมยังเห็นมี ขนาดเล็ก อีกด้วยนะครับ...

เล็กกว่าของผมครึ่งนึง

แต่ยังไม่เห็นท่านสักให้ใคร  เห็นแต่พิมพ์...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2555, 09:45:51 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น