ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญเพื่อนสมาชิกทุกท่านร่วมทำบุญปอกผลไม้ ในงานวันคล้ายวันมรณะภาพหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 3356 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

เนื่องด้วย คณะศิษย์หลวงพ่อเปิ่น นำโดยท่านพระอาจารย์เมสันติ์ คมฺภีโร (พระอาจารย์โด่ง)

ได้ร่วมทำบุญโดยนำสัปปะรด จำนวน250 ลูก มาร่วมทำบุญถวายภัตตาหารเพล

ในงาน 10 ปี วันคล้ายวันมรณะภาพหลวงพ่อเปิ่น 30 มิถุนายน 2555

ยังขาดแต่ผู้ที่จะมาช่วยกันปอกผลไม้ถวายพระ

ดังนั้นขอเชิญชวน ทีมงานผู้ดูแลกระดานสนทนาวัดบางพระ

และเพื่อนสมาชิกกระดานสนทนาวัดบางพระ ทุกท่าน

ร่วมบุญปอกผลไม้ถวายภัตตาหารเพลในครั้งนี้

โดยขอให้ทุกท่านเตรียมมีดเพื่อใช้ในการปอกสัปปะรด และถุงมือ(พลาสติกหรือยาง)

หรืออุปกรณ์ที่ท่านจำเป็นต้องใช้ มาเป็นการส่วนตัว

ท่านใดมีความประสงค์จะร่วมงานเพื่อปอกผลไม้ กรุณาลงชื่อในกระทู้นี้ด้วยครับ

ทางทีมงานกระดานสนทนาวัดบางพระ จะมอบวัตถุมงคลที่ระลึกแก่ผู้ร่วมงานปอกผลไม้ในงานทำบุญครับ

ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้กับทุกๆท่านที่ได้มาร่วมบุญกุศลในครั้งนี้ครับ

สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิ.ย. 2555, 02:09:41 โดย โองการยันนะรังสี »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 สาธุๆๆๆๆ เดี๋ยวไปช่วยกันครับ  ใว้เจอกันวันงานครับทุกท่าน

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ขอบคุณท่าน ~เสน่ห์ack01~ ที่ช่วยบอกบุญครับ  แล้วเจอกันครับ

สาธุๆๆๆๆ เดี๋ยวไปช่วยกันครับ  ใว้เจอกันวันงานครับทุกท่าน

~@เสน่ห์เอ็ม@~  พาผู้ช่วยมาด้วยหรือเปล่าครับ  :050: :050: :050:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ

~@เสน่ห์เอ็ม@~  พาผู้ช่วยมาด้วยหรือเปล่าครับ  :050: :050: :050:
[/quote]

คงต้องให้พี่พามาและครับผู้ช่วยพี่เยอะ  :095:    ส่วนผมไม่มีครับเดี่ยวงานผมเข้า    :073:  :075:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  เดี้ยวจะส่งคุณนายอุหะหะ ไปร่วมบุญครับ
ขอแสดงความนับถือ
   Gearmour

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ด้วยความเคารพครับ
  เดี้ยวจะส่งคุณนายอุหะหะ ไปร่วมบุญครับ
ขอแสดงความนับถือ
   Gearmour

อย่าลืมนำมีดspydercoแล้วก็ถุงมือมาด้วยนะครับ :005:

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล

ออฟไลน์ Cat273

• ทุติยะ
  • **
 โมทนาสาธุบุญกับพระอาจารย์ด้วยนะเจ้าคะ :054:

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ท่าผมไปทันจะไปช่วยครับที่กุฏิชายน้ำ

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
เดี๋ยวผม ไปช่วยครับ ศิษย์พี่ แต่มีดผมไปหาที่วัดได้ป่าวครับ ผมไปรถประจำทาง พกมีดขึ้นไปกลัวตำรวจจับ หน้าตาผมมันยิ่งผิดระเบียบ อยู่ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิ.ย. 2555, 04:38:49 โดย sitmeekru »

ออฟไลน์ Iann

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
กลุ่มพวกหนู ประมาณ 4 คนจะไปช่วยคะ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
อนุโมทนากับท่านเสน่ห์ack01   ท่านเสน่ห์เอ็ม   ท่านราหู  และกลุ่ม3สาว ที่ช่วยกันปลอก
สับปะรดกันอย่าขมักเขม้น ครับ  ได้ของดีกันไปทุกคน  :015: :015:

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณ พี่บอล ราหู    เอ็มไร่ขิง    โต้ง หล่มสัก และสี่สาว ชาวคณะที่มาร่วมปอกสับปะรดในครั้งนี้ครับ  :016:

• ปัญจมะ
ขอบคุณ พี่บอล ราหู    เอ็มไร่ขิง    โต้ง หล่มสัก และสี่สาว ชาวคณะที่มาร่วมปอกสับปะรดในครั้งนี้ครับ 
ศิษย์พี่ เสน่ห์ack01 ผมต้องขอโทษ ด้วยนะครับ ผมไปถึงเห็นสาวๆเค้ายืนปอกอยู่ผมเลยไม่กล้าเข้าไปช่วยครับ ผมใส่เสื้อสีชมพู เดินวนอยู่ตรงพวกศิษย์พี่ ตั้งหลายรอบ แต่ไม่กล้าเข้า ต้องขอโทษด้วยนะครับ ศิษย์พี่

• ผู้คุมกฎ
ขอบคุณ พี่บอล ราหู    เอ็มไร่ขิง    โต้ง หล่มสัก และสี่สาว ชาวคณะที่มาร่วมปอกสับปะรดในครั้งนี้ครับ 
ศิษย์พี่ เสน่ห์ack01 ผมต้องขอโทษ ด้วยนะครับ ผมไปถึงเห็นสาวๆเค้ายืนปอกอยู่ผมเลยไม่กล้าเข้าไปช่วยครับ ผมใส่เสื้อสีชมพู เดินวนอยู่ตรงพวกศิษย์พี่ ตั้งหลายรอบ แต่ไม่กล้าเข้า ต้องขอโทษด้วยนะครับ ศิษย์พี่

เข้ามาทักทายกันได้เลยครับ ที่นี่มีแต่พี่น้องกันทั้งนั้นครับ :002:

• ปัญจมะ
เข้ามาทักทายกันได้เลยครับ ที่นี่มีแต่พี่น้องกันทั้งนั้น
ครับผม ศิษย์พี่ เจอกันที่วัดครั้งหน้าผมจะเดินเข้าไปทักเลยครับผม

ออฟไลน์ Iann

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
หนูไม่รู้จักใครเลย ยังเข้าไปเลย ฝากตัวกับพวกพี่ๆทุกคนด้วยนะคะ