ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่เมตตาแก่ผมและครอบครัว  (อ่าน 1935 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jamesrongchai

• อัฏฐมะ
วันนี้มีเรื่องมาถ่ายถอดประสพการณ์ครับ หวังว่าทุกท่านน่าจะสนใจ
เรื่องเกิดขึ้นกับน้าชายผมเมื่อวันที่ 15 นี้เองครับ พอดีน้าผมพาครอบครัวไปกราบหลวงปู่เปิ่นที่วัดบางพระของเรา (ซึ่งก่อนหน้านี้เค้าไม่รู้จักแต่ผมเคยพาเค้าไปครั้งนึง) และได้อธิษฐานบอกหลวงปู่ว่า ช่วงนี้แกเหนื่อยมากเพราะต้องลุกมาตีสอง ตีสามเพื่อมาทำขนมไปขาย เพราะลูกจ้างคนก่อนออกไป อยากให้หลวงปู่เมตตาเรื่องโชคลาภ ปรากฎว่าในคืนนั้น น้าผมฝันว่า หลวงปู่ท่านมาเยี่ยมที่บ้าน และท่านก็กล่าวว่า "วันนี้มาเยี่ยมเอ็งที่บ้าน เดินมา 11 ก้าว" 
รุ่งขึ้นก็เลยนำเลขนี้ไปเสี่ยงโชค ก็สมหวังครับพอสมควรทีเดียว ตอนเค้าเล่าให้ผมฟัง ผมยังขนลุกเลยว่า หลวงปู่ท่านเมตตามาก ท่านไม่เคยทอดทิ้งศิษย์ของท่านเลย แม้แต่คนที่ไม่ทันได้กราบตอนท่านมีชีวิตอยู่

สุดท้ายขอโชว์เหรียญที่ได้มาเมื่อไม่นานนี้ 19 พิมพ์แข้งแตก รูปอาจไม่ค่อยชัด หากเป็นไปได้รบกวนขอคำชี้แนะจากผู้รู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ baszabp

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: หลวงปู่เมตตาแก่ผมและครอบครัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.ค. 2555, 05:25:30 »
ยินดีด้วยครับ :001:

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ตอบ: หลวงปู่เมตตาแก่ผมและครอบครัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.ค. 2555, 06:20:20 »
19 สวยมากครับ  :002:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ kla

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ก.ค. 2555, 08:00:23 »
สวย สภาพดีเลยครับ

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ก.ค. 2555, 09:46:48 »
สวยมาก  ยินดีด้วย

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.ค. 2555, 01:51:20 »
สวย สบายตา สบายใจ หายห่วง ครับ

ออฟไลน์ wuddy

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 ก.ค. 2555, 07:29:20 »
เหรียญสวยงามครับ ยินดีด้วยครับหลวงพ่อเปิ่นเมตตาลูกศิษย์ครับ
อิ ติ เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 ก.ค. 2555, 02:18:09 »
ขอเสนอความเห็นสักหน่อยครับ
คือภาพเล็กไปหน่อย
ตำหนิอื่นมองไม่ค่อยชัด
ด้านหลังมีเส้นเสี้ยนกระจายคล้ายเส้นรัศมีสาดรอบๆเหรียญ
แม้ขอบเหรียญจะดูแปลกไปจากปกติ แต่ผมดูรวมๆแล้วน่าจะแท้ครับ
รอฟังท่านอื่นๆบ้าง
เหรียญรุ่นนี้เก๊เฉียบขาดมาก น่ากลัวครับ   

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ก.ค. 2555, 03:32:00 »
โชคดีจังเลยครับคุณ Jamesrongchai เห็นแล้ว 20; 20; 20;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ค. 2555, 03:32:16 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ base64

• ขอในหลวง ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
  • ตติยะ
    • MSN Messenger - system.engineer@msn.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ก.ค. 2555, 02:01:57 »
ยินดีครับ
^ = ^ การไม่แพ้อาหารทะเลเป็นลาปอันประเสริฐ ^ = ^