ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมอนุโมทนากับกระผมด้วยนะครับ  (อ่าน 3943 ครั้ง)

ออฟไลน์ mmm

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมมาลาบวชครับกรรมใดที่ข้าพเจ้าได้กระทำทั้งกายกรรม มโนกรรม วจีกรรม ที่รู้ก็ดีไม่รู้ก็ดีที่ตั้งใจและไม่ตั้งใจขอทุกท่านอโหสิกรรมและอนุโมทนากับข้าพเจ้าด้วยเทิญ

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ตอบ: ร่วมอนุโมทนากับกระผมด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ก.ค. 2555, 05:06:37 »
อนุโมทนาด้วยครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ร่วมอนุโมทนากับกระผมด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ก.ค. 2555, 05:34:05 »
อนุโมทนาบุญด้วยคนนะครับ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ก.ค. 2555, 05:36:54 »
ผมมาลาบวชครับกรรมใดที่ข้าพเจ้าได้กระทำทั้งกายกรรม มโนกรรม วจีกรรม ที่รู้ก็ดีไม่รู้ก็ดีที่ตั้งใจและไม่ตั้งใจขอทุกท่านอโหสิกรรมและอนุโมทนากับข้าพเจ้าด้วยเทิญ
ขอ อนุโมทนาบุญในการบวชครั้งนี้ของท่านmmmครับผม
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ mmm

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ก.ค. 2555, 08:38:14 »
ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ก.ค. 2555, 09:41:54 »
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ school

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ก.ค. 2555, 10:08:40 »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ก.ค. 2555, 10:19:13 »
ขออนุโมทนาด้วยครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ก.ค. 2555, 11:07:09 »
ขอร่วมอนุโมทนาบุญ.....ครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ก.ค. 2555, 11:56:18 »
ขอร่วมบุญอนุโมทนาในการบวชด้วย ครับ ซึ่งกว่าจะได้งานอุปสมบทนี้ก็ไม่ง่ายเพราะว่า

บิดา มารดาของเจ้านาคต้องรอให้ท่านอายุครบถึง 20 ปี และจะต้องเป็นบุตรชายเท่านั้น

นับเป็นการดีที่เจ้านาคเป็นบุตรที่มีความกตัญญูกตเวทีต่อ บิดา มารดา

และช่วยสืบสานพระพุทธศาสนาให้ดำรงอยู่ต่อไปและเป็นมหากุศลอันยิ่งใหญ่ของวงศ์ตระกูล

การได้บวชเป็นพระถือเป็นหน้าที่ของลูกคนหนึ่งที่ได้บวชให้บิดามารดาจับชายผ้าเหลือง

พ่อและแม่ก้อปราบปลื้มใจที่ได้เห็นลูกบวชเป็นพระสร้างกุศลอันยิ่งใหญ่ให้แก่พ่อและแม่

สุดท้ายนี้ขอให้ท่านผู้อุปสมบทตั้งใจศึกษาพระธรรมวินัย ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบด้วยกายกรรม

วจีกรรม มโนกรรม ขออานิสงค์ผลบุญที่เจ้านาคได้อุปสมบทในครั้งนี้ให้ประสบแก่บิดามารดา

และพี่น้องวงศ์ตระกูลของท่านนาคนั้นมีแต่ความสุข ความเจริญรุ่งเรืองสืบต่อไปด้วย เทอญฯ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ก.ค. 2555, 12:35:26 »
ขออนุโมทนา กับท่านด้วยครับ

ออฟไลน์ janjanne

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ก.ค. 2555, 07:18:15 »
อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

ออฟไลน์ wuddy

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ก.ค. 2555, 07:41:08 »
อนุโมทนาบุญด้วยครับ
อิ ติ เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 ก.ค. 2555, 08:23:18 »
ขออนุโมทนาสาธุด้วยครับ...

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 ก.ค. 2555, 09:19:16 »
ขอร่วมอนุโมทนาด้วยคนครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 ก.ค. 2555, 09:39:31 »
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ  :054:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 ก.ค. 2555, 12:45:17 »
อนุโมทนาบุญด้วยคนครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ wat...

• ตติยะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 27 ก.ค. 2555, 02:17:25 »

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 27 ก.ค. 2555, 04:36:38 »
ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนนะครับ

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 27 ก.ค. 2555, 07:13:03 »
ขออนุโมทนาด้วยครับ
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ kla

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 27 ก.ค. 2555, 07:22:17 »
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 27 ก.ค. 2555, 09:50:58 »
ขอร่วมอนุโมทนาบุญในการบวชครั้งนี้ครับ :054: :054: :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ Lop

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28 ก.ค. 2555, 08:48:13 »
อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ ครับ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 28 ก.ค. 2555, 11:58:58 »
สาธุ!!

ขออนุโมทณา ด้วยนะครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 28 ก.ค. 2555, 07:33:10 »
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ

ออฟไลน์ sittinon

• ทรัพย์สมบัติ เงินทองเป็นของนอกกาย ตายไปก็เอาไปไม่ได้ มีแต่ความดีความชั่วเท่านั้นที่จะอยู่กับเราไปจนวันตาย
  • ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 29 ก.ค. 2555, 07:51:06 »
ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
ศิษย์วัดบางพระ

**ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว**
**ดีหรือชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงหรือต่ำอยู่ที่ทำตัว**

ออฟไลน์ dektomtun_95

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 29 ก.ค. 2555, 10:33:42 »
ขอร่วมอนุโมทนาบุญ.....ครับ  :054:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 03 ส.ค. 2555, 10:35:51 »
ขออนุโมทนาด้วย ครับ  สาธุ...  :054:

ออฟไลน์ หลังฝน..

• สัตตมะ
  • **
  • ทุกอย่างมีเหตุและผลเสมอ
    • MSN Messenger - webmaster@lifesyt-it.net
    • www.lifestyle-it.net
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 05 ส.ค. 2555, 03:53:04 »
อนุโมทนาบุญด้วยนะคับ สาธุ
ความพยายามนั้นมีอยู่จริงในตัวตนของเรา สุดแท้แต่ความพยายามนั้นจะถูกดึงออกมาใช้ได้มากน้อยแต่เพียงใด

ออฟไลน์ watsin

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - oaa4172@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 06 ส.ค. 2555, 08:47:55 »

ออฟไลน์ kong2222

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 06 ส.ค. 2555, 10:21:57 »
อนุโมทนาบุญด้วยครับ.....