ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามท่านผู้รู้  (อ่าน 787 ครั้ง)

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เรียนถามท่านผู้รู้
« เมื่อ: 27 ก.ค. 2555, 05:43:25 »
เรียนถามท่านผู้รู้นะครับ
   ผมได้สักน้ำมันกับพระอาจารย์หลายท่านด้วยกัน พระอาจารย์ติ่ง พระอาจารย์ต้อย พระอาจารย์ญา พระอาจารย์แป้ว คือสวดมนต์ไหว้พระและทำสมาธิ โดยกำหนดลมหายใจเข้าออกๆ พุธโธ เมื่อจิตเปนสมาธิได้สักพัก เกิดอาการชาไปทั้งตัว ตั้งแต่ขา ท้อง แขน และใบหน้า
หูอื้อ อาการเกรงนิ้วหงิกเลย หนังใต้ตากระตุกๆตุ๊บๆ (อาการนี้คล้ายอาการวันที่ผมไปไหว้ครูเมื่อ3มีนาคม เลย แต่ตอนนั้นผมตะโกนออกมาเองโดยไม่ได้ตั้งใจ) ผมจึงออกจากสมาธิเพราะกลัวที่จะควบคุมตัวเองไม่ได้ จึงอยากเรียนถามว่าผมเปนอะไรใช่ของขึ้นหรือไม่ครับ
 รบกวนสอบถามจากผูรุ้น้อยครับ