ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร มรณะภาพแล้ว  (อ่าน 6345 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   เมื่อเวลา ๐๔.๐๙ น. ของวันที่ ๒๕ สิงหาคม ๒๕๕๕
หลวงปู่อั๊บ  วัดท้องไทร ได้มรณะภาพแล้ว
  ณ. โรงพยาบาลคริสเตียนนครปฐม
         จึงเรียนมาเพื่อทราบ
ขอแสดงความนับถือ
   Gearmour

ออฟไลน์ ooo

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร มรณะภาพแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 05:20:48 »
กราบคารวะอาลัย ขอหลวงพ่อถึงซึ่งสุดแห่งทุกข์เป็นที่สุด
                                             กราบด้วยอาลัย

.....เหลืออีกครึ่งชิวิต ที่ยังต้องการความรักตัวเองกลับมา......
....เก็บชีวิตที่เหลือ ๆ  ทำให้ดีจะได้ไหม  แล้วไม่นานจิตใจจะเต็มเหมือนเดิม........................

ออฟไลน์ aekkamol

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร มรณะภาพแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 06:51:13 »
กราบลาหลวงปู่ครับ กรรมใดที่ได้เคยทำผิดพลาดล่วงเกินต่อหลวงปู่อั๊บ ทั้งกายกรรม วจีกรรม มโนกรรม ทั้งต่อหน้า และหลับหลัง ทั้งที่มีเจตนาก็ดี ไม่มีเจตนาก็ดี ที่ระลึกได้ก็ดี ระลึกไม่ได้ก็ดี ขอหลวงปู่ได้งดโทษเหล่านั้นแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ
ขอบคุณที่แจ้งข่าวนะครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 07:02:05 »

"ยงฺกิญฺจิ สมุทยธมฺมํ สพฺพนฺตํ นิโรธธมฺมํ"

กราบไว้อาลัยกับการจากไปของพระอธิการเกษม  เขมจาโร (หลวงปู่อั๊บ) วัดท้องไทร ครับ.

...ปุญฺญานุสฺสติ...

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 07:03:09 »

กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ ด้วยอาลัยต่อการจากไปครับ

กราบขอบพระคุณในความเมตตาที่หลวงปู่มีให้กับศิษย์เสมอ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ leng_kub

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - sabyedee_kub@hotmail.com
    • วัดเขาราหู
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 07:08:49 »
กราบไว้อาลัย หลวงปู่อั๊บ ครับ...สังฆังนะมามิ
เวปไซด์ วัดเขาราหู
www.wat-khaorahu.com

ยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยความจริงใจครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 07:15:55 »
กราบหลวงปู่อั๊บด้วยครับ เคยไปวัดท่านแต่ไม่ได้กราบท่านน่าเสียดายมากครับ
ขอบคุณครับที่แจ้งข่าวให้ทราบโดยทั่วกัน  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ chakarow

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 08:02:16 »
น้อมกราบหลวงปู่ด้วยความเคารพและความอาลัยครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 08:06:54 »
กราบหลววปู่อั๊บ กายกรรม 3 วจีกรรม 4 มโนกรรม 3 กรรมใดที่ข้าพเจ้าได้เคยล่วงเกินหลวงปู่อั๊บวัดท้องไทร ทั้งต่อหน้าก็ดี และลับหลังก็ดี ทั้งโดยตั้งใจก็ดี และไม่ได้ตั้งใจก็ดี ข้าพเจ้าขอกราบอโหสิกรรมหลวงปู่อั๊บ ขอน้อมกราบหลวงปู่ด้วยความอาลัยครับ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2555, 08:11:14 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 08:11:28 »
น้อมกราบหลวงปู่ด้วยความเคารพและความอาลัยครับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 09:19:02 »
กราบนมัสการ ร่วมไว้อาลัย หลวงปู่  ครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 09:47:06 »
กราบอาลัยหลวงปู่อั๊บ..วัดท้องไทรครับ...
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 09:53:44 »
กราบนมัสการ และร่วมไว้อาลัยหลวงพ่อปู่ด้วยครับ

ออฟไลน์ Baron

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 10:24:05 »
กราบนมัสการ และร่วมอาลัยหลวงปู่ครับ

ออฟไลน์ Noname

• อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา
  • ปัญจมะ
  • อะไรอะไรก็พระไตรลักษณ์
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 11:07:20 »
อาลัยที่สุด...  วันแม่ที่ผ่านมาหลวงปู่คงอยากให้ลูกศิษย์ได้พบท่าน
และคืนก่อนนั้นที่ผ่านวัดคงเพราะหลวงปู่ดลใจ
กราบคาระวะแทบเท้าบูชาคุณระลึกถึงในใจตลอดกาล...
การเกิดนั่นแหล่ะเป็นทุกข์อย่างยิ่ง
การบริหารขันธ์นั่นแหล่ะทุกข์
พระนิพพานนั่นแหล่ะคือทางดับทุกข์

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 11:34:59 »
กราบนมัสการหลวงปู่ด้วยความเคารพและอาลัยครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 12:49:39 »
กราบอาลัยหลวงปู่ครับ

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 04:22:59 »
กราบ นมัสการ และขอร่วมไว้อาลัย หลวงปู่ อั๊บ วัดทองไทร ด้วยครับ

ออฟไลน์ FishkeRRRRR

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 05:07:29 »
ขอร่วมไว้อาลัยหลวงปู่ครับ มีโอกาศได้ไปที่วัด 1 ครั้ง แต่ไม่บุญได้กราบท่าน

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 05:49:21 »
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ ด้วยอาลัยต่อการจากไปครับ และขอบคุณพี่  Gearmour ที่นำข่าวมาฝากครับ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 05:54:56 »
กราบน้อมอาลัยหลวงปู่ครับ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 07:10:30 »
ขอน้อมกราบด้วยความอาลัย

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 09:12:41 »
นอกจากวัดบางพระแล้ว
วัดท้องไทรเป็นอีกวัดหนึ่งที่ผมไปไหว้

กราบหลวงปู่อั๊บ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ wuddy

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 09:21:34 »
กราบหลวงปู่อั๊บด้วยความอาลัยครับ
อิ ติ เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 26 ส.ค. 2555, 02:53:27 »
กราบนมัสการ และร่วมไว้อาลัยหลวงพ่อปู่ด้วยครับ
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ nobeeta

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 26 ส.ค. 2555, 12:26:22 »
ขอกราบนมัสการและแสดงความอาลัยกับการจากไปของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร ด้วยความเคารพ
บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
พระอาจารย์ธนพงค์ สำนักสงฆ์หนองหวาย

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 26 ส.ค. 2555, 04:51:32 »
ขอกราบไว้อาลัย หลวงปู่อั๊บ  พระอริยะสงฆ์ แห่งวัดท้องไทร จ.นครปฐม ครับ กราบ 1 กราบ 2 กราบ 3

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ

ระตะนัตตะเย ปะมาเทนะ ทวาระตะเยนะ กะตัง สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต
ระตะนัตตะเย ปะมาเทนะ ทวาระตะเยนะ กะตัง สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต

มหาเถเร ปะมาเทนะ ทวาระตะเยนะ กะตัง สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต
มหาเถเร ปะมาเทนะ ทวาระตะเยนะ กะตัง สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเต

กายกรรม 3 วจีกรรม 4 มโนกรรม 3 กรรมใดที่ข้าพเจ้าได้ เคยล่วงเกินต่อหลวงปู่
เจตนาก็ดี ไม่ได้เจตนาก็ดี รู้เท่าถึงการก็ดี รู้เท่าไม่ถึงการก็ดี   ขอหลวงปู่ได้โปรด
อโหสิกรรม ให้แก่ข้าพเจ้านี้ด้วยเถิด สาธุ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 26 ส.ค. 2555, 05:46:47 »
เสียใจจนไม่อาจบรรยายได้ครับ

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 26 ส.ค. 2555, 08:30:19 »
 :054: :054: :054:
กราบอาลัยกับการจากไป ของครู อาจารย์
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ SOD

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 27 ส.ค. 2555, 02:36:30 »
ขอร่วมไว้อาลัยกับการจากไปของหลวงปู่ด้วยครับ

ออฟไลน์ toomeras

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 27 ส.ค. 2555, 04:25:09 »
กราบหลวงปู่อั๊บ และขอร่วมไว้อาลัยต่อการจากไปของหลวงปู่ด้วยครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 27 ส.ค. 2555, 05:37:50 »
ขอร่วมไว้อาลัยหลวงปู่ครับ :054: :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 28 ส.ค. 2555, 12:59:30 »
กราบไว้อาลัยกับการจากไปของพระอธิการเกษม  เขมจาโร (หลวงปู่อั๊บ) วัดท้องไทร ครับ. :054: :054: :054:
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ เพชรบางสะแกนอก

• ตติยะ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 28 ส.ค. 2555, 05:12:40 »
กราบนมัสการลาหลวงปู่ครับ ด้วยความเคารพและศัทธาอย่างยิ่ง