ผู้เขียน หัวข้อ: ออกวัดไหน ก็อยู่่ในใจเสมอ  (อ่าน 3222 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ออกวัดไหน ก็อยู่่ในใจเสมอ
« เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 04:11:32 »
ครับ ตามชื่อกระทู้เลย
ผมไปวัดบางพระ และวัดดอนยายหอม ตั้งแต่สมัยยังเป็นนักเรียนโน่น
(ไปบ่อยที่สุดอยู่สองวัดนี่แหละครับ)
เพราะเคารพ ศรัทธาต่อองค์หลวงพ่อเปิ่นของพวกเราเป็นอย่างมาก
เรื่องชื่อเสียงวัตถุมงคลของท่านนั้นไม่ต้องอธิบายอะไรกันมากอีกแล้วในวันนี้
เชื่อว่าลูกศิษย์ส่วนใหญ่มักมีประสบการณ์ต่างๆนาๆ มากมาย เล่าขานไม่รู้จบ
วัตถุมงคลบางรุ่น จึงราคาขยับสูงขึ้นมาก จนบางรุ่นค่าดูแลรักษาสูงมากก็เช่าบูชาไม่ไหว 

แต่สำหรับผม ไม่ว่าจะเป็นรุ่นไหนของหลวงพ่อเปิ่น ไม่ว่าจะออกวัดไหน ผมเก็บหมดครับ
และนี้คือตัวอย่างของวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่น ที่ออกในนามวัดอื่นๆ แล้วท่านเมตตาปลุกเสกให้
เหรียญเสมา ฝังลูกนิมิตปี 37 ออกวัดหัวช้าง ปทุมธานี

เหรียญสร้างอุโบสถวัดบ้านลานแหลม และสร้างโรงเรียนวัดบ้านลานแหลม ราวปี 253กว่าๆ   
(วัดนี้หลวงพ่อเปิ่น สมัยท่านมีสังขารท่านช่วยอุปถัมภ์อยู่)

เหรียญเสมา ปี 34 ออกในงานผูกพัทธสีมาวัดสุขวราราม ดอนตูมนี่เอง
เหรียญนี้คล้ายๆเหรียญสร้างหอสวดมนต์ปี 33 พิมพ์ใหญ่มากครับ
(เหรียญข้างๆคือเหรียญสร้างหอสวดมนต์ปี 33 พิมพ์เล็กครับ เผอิญได้มาพร้อมกัน) 

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ออกวัดไหน ก็อยู่่ในใจเสมอ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 04:32:56 »
ต่อไปเป็นเหรียญที่ออกจากการท่าเรือ และ กรมชลประทาน ประมาณปี 35 -36
เป็นรูปหยดน้ำ 

ต่อไปเป็นเหรียญ ออกที่วัดบัวแก้วเกษร ปทุมธานี ปี 38 และ เหรียญรุ่นเจ้าทรัพย์

นอกจากนี้ยังมีเหรียญที่ออกที่วัดนก และวัดหัวลำโพง ซึ่งก็น่าสนใจเช่นกัน
ไว้โอกาสหน้าจะนำมาให้ชมกันอีกนะครับ
สำหรับพี่น้องที่ศรัทธาจริงๆ แขวนหลวงพ่อเปื่นรุ่นไหนก็ได้ครับ ดีทุกรุ่น
ออกวัดไหน ก็อยู่ในใจเสมอครับ

ติชม นำเสนอเพิ่มเติมได้เต็มที่ครับ
หลวงปู่อยู่กับผมทุกองค์  ผมถ่ายภาพเองครับ
ถ้าข้อมูลเรื่องปีที่สร้างผิดพลาดขออภัยด้วยเพราะบางเหรียญไม่ได้ลงไว้จริงๆ
รู้แต่ทันท่านปลุกเสกเป็นของดีแน่ๆ

ขอบคุณครับ   

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ออกวัดไหน ก็อยู่่ในใจเสมอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 05:59:22 »
ไม่มีติครับมีแต่ชมครับเหรียญหลวงพ่อออกวัดอื่นนี่ผมเคยเห็นน้อยครับดีแล้วครับที่นำมาให้ชมเพราะมีหลายเหรียญเลยที่ปลุกเสกช่วงหลวงพ่อท่านยังมีชีวิตอยู่น่าดีใจครับ "คุณคือแฟนพันธุ์แท้เหรียญหลวงพ่อเลยครับ" ผมก็ยังไม่มีเลยเหรียญหลวงพ่อออกวัดอื่นมีแต่เช่าที่กุฏิใหญ่ครับ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 07:58:03 »
 :053: :053: :053:

ขอเสริมนิดนะครับเหรียญวัดลานแหลมพิมพ์เล็บมือ สร้างปี ๒๕๓๓ ครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 08:17:30 »
ความรู้ทั้งนั้นเลยครับ ขอบคุณมาก  :001:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ wuddy

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ส.ค. 2555, 09:07:03 »
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม
อิ ติ เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว