ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องวัตถุมงคลที่เช่ามาครับ  (อ่าน 3865 ครั้ง)

ออฟไลน์ omid

• ตติยะ
พอดีวันนี้ได้มีโอกาสไปกราบหลวงปู่เปิ่นที่วัดมาตามที่ได้ตั้งใจไว้แล้ว แต่ปรากฏว่าไม่ได้สักหลังจากที่คิดมา1สัปดาห์เต็มๆ

เนื่องด้วยงานผมต้องพบ พา ลูกค้าไปเลี้ยงบ่อยๆ ฉลองบ่อย ตามแนวญี้ปุ่น ผมเกรงว่าผมต้องเผชิญหน้ากับอบายมุขมากมาย แม้ว่าผมจะเลี่ยงการดื่มก้เหอะ แต่ผมก้ต้องอยู่ในสถานที่แบบนั้น ผมจึงตัดสินใจเช่าวัตถุมงคลแทนการสักครับ

ผมคิดว่าผมคงคิด และ ทำถูกแล้วครับ ซึ่งผมเช่ามาเยอะเลยจากการที่ไม่ได้สัก

ผมจึงอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆว่าผมควรปฏิบัติอย่างไรต่อสิ่งที่ผมบูชาเป็นพิเศษบ้างเปล่า เช่น กุมาร

สิ่งที่ผมเช่ามาบูชา
1.เหรียญหลวงปู่เปิ่น
ผมอยากได้คาถาบูชาอ่ะครับ จะบูชาคาถาทุกเช้าครับ

2.ตะไลศักดิ์สิทธิ์

3.แหวนศักดิ์สิทธิ์

4.แหวนหนุมาน (มีคาถาหรือต้องบูชา/สวด ?)
อันนี้น่าจะเป็นทองเหลืองอ่ะครับ ใส่นานๆคงดำ ~T_T~

5.ตะกรุดข้อมือเสือเล็ก (มีคาถาหรือต้องบูชา/สวด ?)

6.กุมารกวัก ห้อยคอครับ (มีคาถาหรือต้องบูชา/สวด ?)

7.ตะกรุดสาริกาลิ้นทอง ห้อยคอครับ (มีคาถาหรือต้องบูชา/สวด ?)

8.ปลัดขลิกจิ้งจก 2 หาง (มีคาถาหรือต้องบูชา/สวด ?)

รบกวนสอบถามพี่ๆศิษย์หลวงปู่ด้วยนะครับ วันนี้ได้มีโอกาสลงนะหน้าทองด้วยครับ ≧﹏≦

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ต้องการภาพขนาดใหญ่ คลิ๊กที่ลิงค์ ด้านล่างนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ส.ค. 2555, 09:57:45 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• ตติยะ
ขอบคุณ คุณ โองการยันนะรังสี สำหรับคาถาบูชาหลวงปู่ครับ

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ

ต้องการภาพขนาดใหญ่ คลิ๊กที่ลิงค์ ด้านล่างนี้ครับ

แผ่นนี้แผ่นเดียวก็พอเลยค่ะ บารมีของหลวงปู่จะเมตตาคุณค่ะ

• ตติยะ
ขอยคุณมากครับคุณ babybirth

แต่ที่อยากรู้ จริงๆ คือกุมารกวักอ่ะครับ

ของผงแบบองค์เล็ก ห้อยคออ้ะครับ อย่กทราบมากๆว่า เป็นกุมารที่จำเป็นต้องเลี้ยง หรือไม่ ผมไม่เคยเลี้ยงอ้ะครับ และเป็นกุมารเทพ หรือ กุมารพลายอ่ะครับ

อีกอย่างครับ ถ้าผมจะถวายน้ำ หรือให้เค้ากินไรที่ผมกินด้วย จะทำไงอ้ะครับเพราะห้อยคออยู่ครับ

• ตติยะ

แต่ที่อยากรู้ จริงๆ คือกุมารกวักอ่ะครับ

ของผงแบบองค์เล็ก ห้อยคออ้ะครับ อย่กทราบมากๆว่า เป็นกุมารที่จำเป็นต้องเลี้ยง หรือไม่ ผมไม่เคยเลี้ยงอ้ะครับ และเป็นกุมารเทพ หรือ กุมารพลายอ่ะครับ

อีกอย่างครับ ถ้าผมจะถวายน้ำ หรือให้เค้ากินไรที่ผมกินด้วย จะทำไงอ้ะครับเพราะห้อยคออยู่ครับ

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ

น้องกุมารจากวัดบางพระเป็นสายเทพค่ะ
จากประสบการณ์ที่เลี้ยงมานะคะ ก่อนนำเข้าบ้าน ให้เราบอกเจ้าที่เจ้าทางขออนุญาตินำน้องกุมารชื่อ....เข้าสู่อาณาเขตบริเวณบ้านก่อนค่ะ ส่วนเรื่องอาหารการกิน ดิฉันจะบอกให้กินพร้อมกันเลย (เผื่อบางมื้อลืมเรียก) แต่ดิฉันทำโต๊ะบูชาเอาไว้วางขนม และสำหรับอาหารให้น้องไว้ด้วยค่ะ

ผิดถูกอย่างไร ขออภัย ด้วยค่ะ :054: :054: :054: :054:

• ตติยะ
ขอบคุณมากๆๆๆเลยนะครับ คุณbabybirth แต่ที่ผมเช่าน้องมาเป็นแบบห้อยคอสิ ผมก็ยังไม่ได้ตั้งชื่อด้วย แค่พนมมือขอเจ้าที่ให้อนุญาต เข้ามาในบ้านได้ งั้น ถ้าของผมเป็นแบบห้อยคอ ผม คงทำแบบคุณ babybirth ดีกว่านะครับที่ว่า บอกน้องกุมารชื่อ ...... ว่าให้ตามพ่อมาทุกที่ อยากกินไรก็กินเลยไม่ต้องรอให้อนุญาต จะดีไหมครับ หรือว่าผมอาจเรียกชื่อเค้ามากินด้วยกันเวลาจะทานอะไรด้วย ติดตรงที่ แบบห้อยคอถวายอาหารแบบตั้งหิ้งไม่ได้สิ  :063:

• ตติยะ
อีกอย่างครับ ผมห้อยคอ ผมเรียงลำดับถูกรึเปล่าครับ

น้องกุมารอยู่ล่างสุด สูงขึ้นมาจะเป็น ตะกรุดและปลัดขลิก สูงกว่านั้นจะเป็นพระต่างๆครับ รบกวนด้วยครับ ไม่เคยจริงๆเรื่องแบบนี้ แหะๆ  :054:

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
ความเห็นของผมนะครับ
ไม่ควรห้อยพระกับน้องกุมารและพ่อปลัด
โดยคุณอาจนำกุมารและปลัดมาห้อยพวงกุญแจหรือคาดเอว
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

• ตติยะ
ขอบคุณ คุณ blackknight ครับ แต่ผทไม้ได้ห้อยพวงกุญแจสิ ที่เอวก้ไม่มีเชือกคาดด้วย ผมควรทำไงดี ผมใส่ตะกรุดข้อมือเสือ ผมห้อยที่สายตะกรุดข้อมืิอ.เหมาะมั้ยอ่าครับ ผมห้อยแค่สร้อยพระ้เส้นเดียวด้วยสิ ~T_T~

• ปัญจมะ
ไม่ควรห้อยพระกับน้องกุมารและพ่อปลัด
โดยคุณอาจนำกุมารและปลัดมาห้อยพวงกุญแจหรือคาดเอว

เห็นด้วยค่ะ
ของเราทำเป็นพวงกุญแจ แควนไว้กับกระเป๋าใส่เงินใบเล็กค่ะ ติดตัวตลอด

หากคุณผู้ชายก็อาจจะซื้อเชือกทักคาดเอวมาใส่แทนก็ได้ค่ะ
ส่วนเรืองตั้งเครื่องบูชากน้องกุมารทอง ในความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ ควรจะมีเพื่อวางของๆ น้องเขาอาจะเป็นโต๊ะเล็กๆ ก็ได้ค่ะ เอาไว้วางของเล่น หรือว่าน้ำเปล่าของน้อง :001: :001: :001: :001:

• ตติยะ
ขอบคุณมากเลยนะครับ คุณเบิร์ธ ผมคงต้องห้อยไว้กับพวงกุญแจละมั้ง ถ้าเชือกถักเอว หรือ ห้อยคอ ผมจะติดตัวผมตลอดเลยแม้กระทั่งอาบน้ำหรือนอน แหะๆ งั้นผมคงต้องแยก พ่อปลัดกับ น้องกุมารมาห้อยด้วยกันแยกจากพระสินะ และทำที่สำหรับน้องกุมารให้วางน้ำเปล่าละ  :016: :015:

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เห็นด้วยครับ กุมารไม่ควรห้อยหรือแขวนรวมกับพระครับ

• ตติยะ
O(∩_∩)O ผมห้อยกระดุมละครับ ขอบคุณครับ

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เพิ่มเติมครับ คาถาเรียกกุมารทอง กุมาโรมามะมะ เอหิจิตตัง ปิยังมะมะ โสกุมาโร นะโมพุทธายะ กุมาร ชื่อ จิเจรุนิ เอหิจิตตัง ปิยังมะมะ ใช้ทำอะไร เรียกกินข้าว กินขนมหรือว่าจะท่องตอนเช้า รอบเดียว ไปไหนมาไหนก็ให้ตามไปด้วย วันนี้จะกินอะไรก็มากินด้วยกัน จะให้ช่วยเรื่องอะไรก็ให้บอกกล่าวเอาตามปราถนาครับ :004: :004:

• ตติยะ
ขอบคุณมากเลยครับ แต่ทุกวันนี้ผมท่อง กุมาโรมามะมะ เอหิจิตตัง ปิยังมะมะ โสกุมาโร นะโมพุทธายะ แล้วเรียดชื่อเลย ว่าตามมานะ ลงจากรถ ลงเรือ หรือกิน ก้ใช้คาถานี้ละคุยกับเค้าเลย ถูกมั้ยอ้ะครับ
เห็นคุณมีคาถาต่ออ่า หรือผมเข้าใจผิด 55

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอบคุณมากเลยครับ แต่ทุกวันนี้ผมท่อง กุมาโรมามะมะ เอหิจิตตัง ปิยังมะมะ โสกุมาโร นะโมพุทธายะ แล้วเรียดชื่อเลย ว่าตามมานะ ลงจากรถ ลงเรือ หรือกิน ก้ใช้คาถานี้ละคุยกับเค้าเลย ถูกมั้ยอ้ะครับ
เห็นคุณมีคาถาต่ออ่า หรือผมเข้าใจผิด 55
ก้ได้เหมือนกันครับ แต่ถ้าต่อเพิ่มยิ่งดีครับ จิเจรุนิ หมายถึง หัวใจของกุมาร ส่วนที่เหลือก็แปลกันว่าเรียกจิตของกุมารก็คือคำว่า จิเจรุนิ เอหิจิตตัง ปิยังมะมะ จะสือระหว่างจิตของคุณกับจิตกุมารได้ง่ายขึ้นครับ เวลาเลี้ยงดีๆเลี้ยงไปนานๆหมั่นสวดมนต์ นั่งสมาธิ กุมารจะมีบารมีมีพลังมากขึ้นครับแต่ถึงยังไงกุมารก็เป็นเด็กนะครับ ให้รักและคิดว่าเขาเป็นเด็กคนนึงที่อยู่ในบ้านนั่นแหละครับ 

• ตติยะ
ขอบคุณมากเลยครับที่แนะนำ. O(∩_∩)O

• ตติยะ
ขอบคุณมากเลยครับที่แนะนำ. O(∩_∩)O