ผู้เขียน หัวข้อ: อ.หนวด มาสักที่วัดบางพระวันไหนมั่งอะครับ  (อ่าน 3120 ครั้ง)

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ.หนวด มาสักที่วัดบางพระวันไหนมั่งอะครับ รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ sorawat

• ศิษย์อาจารย์หนวด วัดบางพระ
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์อาจารย์หนวด วัดบางพระ
    • MSN Messenger - sorawat@msn.com
วันเสาร์ ท่านมาจาก บ้านของท่าน ที่จ.กาญจนบุรี  ถึงวัดก็ประมาณ 11.00 น. ทำธุระส่วนตัวทักทาย เสร็จก็จะเริ่มสักครับ ท่านนอนค้างที่วัด พอวันอาทิตย์ เริ่มสัก 06.00 น. จนถึง ประมาณ 5 โมงเย็น ก็ไม่เปิดรับเพิ่มแล้วครับ สักให้คนตกค้างให้เสร็จ แล้วก็นอนค้างที่วัด พอวันจันทร์ ช่วงเช้า ท่านรับสักเสร็จ  ท่านก็กลับตอนบ่ายของวันจันทร์ครับ  

หมายเหตุ ข้อแนะนำ  ควรมารอ แต่เช้า ของวันเสาร์เลยครับ คิวเยอะมาก อาจได้กลับค่ำหรือ มืด ถ้ามาถึงวัดตอน 9 โมงเช้า หรือ เกือบ ๆ เที่ยง
ส่วนวันอาทิตย์ถ้าจะมาสัก ข้อแนะนำ ถ้าอยากได้คิวไวไวกลับบ้านเร็ว ควรจะมารอคิวที่วัด ช่วงประมาณ ตี 3 ตี 4 เพราะถ้าสายกว่านี้อาจได้ขึ้นเป็นพานที่ 2 รอจนมืด

ส่วนวันจันทร์ คนน่าจะไม่เยอะเพราะเป็นวันทำงาน แต่ก็ต้องมาเช้า ๆ นะครับ ประมาณนี้

ส่วนอยากเจอท่าน แบบส่วนตัว ก็ไปเยี่ยมท่านที่ จ.กาญจนบุรี ครับ ท่านเปิดสักที่บ้าน จ.กาญจนบุรี  อังคาร ถึง ศุกร์ คับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ส.ค. 2555, 10:12:53 โดย sorawat »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
อ.หนวด มาสักที่วัดบางพระวันไหนมั่งอะครับ รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ
ตามที่ sorawat บอกอะครับ ท่านจะมาวันเสาร์และอาทิตย์ครับแต่ถ้ามาไม่เจอท่านอาจารย์หนวดท่านจะไปสักยันต์ที่ต่างประเทศครับ  :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
 :015:ขอบคุณครับพี่ๆทุกคนกับคำตอบ