ผู้เขียน หัวข้อ: สถานการณ์น้ำในแม่น้ำท่าจีน  (อ่าน 1131 ครั้ง)

ออฟไลน์ boyup2you

• จตุตถะ
สถานการณ์น้ำในแม่น้ำท่าจีน
« เมื่อ: 21 ก.ย. 2555, 09:47:33 »
สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆศิษย์หลวงปู่

ตอนนี้สถานการณ์น้ำหน้าวัดบางพระถึงระดับไหนแล้ว วันนั้นผมเห็นข้อความของพี่ท่านหนึงบอกว่า เหลืออีกประมาณ 1 ฟุต น้ำก็จะถึงตลิ่งแล้วเมื่อวานน้องผมไปวัดมาบอกว่า น้ำมันขึ้นมาจากท่อแล้ว ผมเป็นห่วงจริงๆ เพราะตอนนี้น้ำเหนือเยอะจริงๆ แล้วตอนนี้ทางวัดได้มีมาตรการป้องกันแล้วหรือยัง แต่ถ้ามีข่าวยังไง วานพี่ๆน้องๆกระจายข่าวกันด้วยน่ะครับ พวกเราพอช่วยอะไรได้ก็ช่วยกันไป ผมเชื่อว่าถ้าพวกเราศิษย์หลวงปู่ช่วยกันแล้ว งานช้างก็เป็นแค่งานมด จิ๊บ จิ๊บ ครับ

ศิษย์ขอกราบนมัสการ พระอาจารย์ ต้อย พระอาจารย์ โบ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ย. 2555, 09:48:11 โดย boyup2you »

ออฟไลน์ Testax

• จตุตถะ
ตอบ: สถานการณ์น้ำในแม่น้ำท่าจีน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ก.ย. 2555, 06:59:16 »
ผมไปมาเมื่อวานนี้นะครับ อีกประมาณ30-40 เซนติเมตร น่าจะถึงขอบตลิ่งครับ
ส่วนบริเวณด้านหลังวัด มีตั้งกระสอบทราบ+ท่อสูบน้ำที่ล้นมาจากท่อน้ำแล้วครับ
ส่วนทางด้านชายคลองก็เห็นหลวงพี่หลายๆรูปใช่แบ็คโฮเล็กขุดดินก้นอยู่ครับ
ส่วนด้านนอกวัดน้ำค่อนข้างเยอะครับแต่ก็มีชาวบ้านกั้นกระสอบแล้วตั้งเครื่องสูบน้ำ
เป็นระยะๆครับ

เดี๋ยวอีกสัก1-2วันน่าจะไปอีกแล้วจะมารายงานให้ทราบกันอีกครั้งครับ
 :002: :002:

ออฟไลน์ boyup2you

• จตุตถะ
ตอบ: สถานการณ์น้ำในแม่น้ำท่าจีน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ย. 2555, 04:34:13 »
ต้องขอขอบคุณมากครับสำหรับข่าวสารดีๆจะได้กระจายข่าวสารให้รู้ทั่วกันครับ :015:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 ก.ย. 2555, 09:07:50 »
ขอขอบคุณทุกข่าวสาร
ที่มารายงานให้ทราบครับ  25; 25; 25;
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"