ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าเสือปี 23 มาให้ติชมกันครับ  (อ่าน 1094 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
เอามาให้ติชมกันครับ สภาพใช้มาพอสมควร แต่สภาพไหนขอให้เป็นของหลวงพ่อมาโปรดผมเก็บหมดครับ

ด้านหน้าพอได้

ด้านหลังสึกพอสมควรครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: หน้าเสือปี 23 มาให้ติชมกันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ก.ย. 2555, 03:49:48 »
สวยแท้ดูง่ายครับ  แต่ดูจากภาพแล้วเหรียญนี้ผิวไม่เดิมครับน่าจะรมดำใหม่  เจ้าของเ้ดิมคงเห็นว่าพระสภาพสึกเลยนำไปรมดำใหม่เพื่อให้ดูสวยงามขึ้น แต่รมดำไว้นานแล้ว  เพราะดูจากผิวพระจะเห็นว่ารมดำนั้นแห้งแล้ว แต่มีบางจุดที่รมดำไม่ทั่วถึง ทำให้เห็นความแตกต่างระหว่างผิวเดิมกลับผิวที่ถูกรมดำใหม่ แต่ก็ดูสวยมีเสน่ห์ไปอีกแบบครับ
 :015:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: หน้าเสือปี 23 มาให้ติชมกันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ก.ย. 2555, 06:05:43 »
งดงามครับ :025: