ผู้เขียน หัวข้อ: +++ ขอเชิญเพื่อนสมาชิกร่วมแบ่งปันน้ำใจ +++  (อ่าน 4623 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สวัสดีครับ เพื่อนสมาชิกเหลือเวลาอีกไม่กี่วัน (ประมาณ 2 เดือน )ก็จะเป็นเทศกาลปีใหม่กันแล้วนะครับ

ผมเชื่อว่าคงมีเพื่อนสมาชิกที่อยู่ไกลตามต่างจังหวัด หรือเพื่อนสมาชิกที่ยังไม่มีโอกาศได้ครอบครอง

พระเครื่องและวัตถุมงคล ของหลวงปู่เปิ่น แห่งวัดบางพระ ซึ่งในปรกติทางเว็บก็มีแจกอยู่เรื่อยๆ

แต่มาวันนี้ผมอยากจะให้เพื่อนๆได้มีส่วนร่วมในการมอบสิ่งดีต้อบรับปีใหม่ด้วยกัน

ผมจึงขอเชิญเพื่อนสมาชิกร่วมแบ่งปันน้ำใจ โดยขอน้ำใจจากเพื่อนสมาชิกที่มีวัตถุมงคล

มากๆหลายรุ่นหลายแบบ มาร่วมกันมอบวัตถุมงคลให้กับสมาชิกท่านอื่นๆ ซึ่งท่านสามารถ

ลงชื่อรุ่น ของวัตถุมงคล หรือรูปภาพประกอบและจำนวนที่จะมอบให้ ในกระทู้นี้เลยครับ

เพื่อที่จะรวบรวมและสรุปจำนวน แล้วผมจะมาแจ้งกติกาเพิ่มเติมสำหรับท่านที่ จะขอรับวัตถุมงคลอีกครั้งนึง

ปล. เราไม่ตีค่าราคาหรือความเก่าของวัตถุมงคลเพราะว่า ของหลวงปู่เปิ่นดีทุกรุ่น และน้ำใจของทุกๆท่านมีค่ามากที่สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ต.ค. 2555, 11:48:18 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สำรองพื้นที่ครับ  :002:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ร่วมแบ่งปันด้วยครับพี่นนท์

พระเนื้อผงพิมพ์ผงสุพรรณ หลวงพ่อเปิ่น สร้างไว้สมัยที่ท่านอยู่วัดโคกเขมา

ร่วมบุญบนกุฏิใหญ่ ๘,๐๐๐ บาท นำมาแบ่งปันมอบให้เพื่อนสมาชิกในกิจกรรมครั้งนี้ จำนวน ๑ องค์ ครับ.

"ททมาโน ปิโย โหติ ... มนาปทายี ลภเต มนาปํ ... เสฏฺฐนฺทโท เสฏฺฐมุเปติ ฐานํ ... อคฺคสฺส ทาตา ลภเต ปุนคฺคํ ... ททโต ปุญญฺญํ ปวฑฺฒติ"

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ผมร่วมสบทบ 9 องค์ ครับ รวมผ้ายันต์ด้วย...เอาเลขสวย

ปล. ส่วนรุ่นไหนอย่างไร รบกวนทางผู้จัดแจ้ง ไปยังผู้ได้รับด้วยครับ...

และจะให้ส่งไปที่ไหน หรือให้เอาไปฝากใครที่วัด ก็ยินดีครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมขอร่วมแบ่งปันน้ำใจด้วยนะครับ..จำนวน6องค์ครับ..รายละเอียดการจัดส่งต่างๆรบกวนทางพี่นนท์แจ้งผมอีกครั้งครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ต.ค. 2555, 07:03:32 โดย เจดต์ »
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ Tianchai

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมร่วมสบทบ 9 องค์ ครับ รวมผ้ายันต์ด้วย...เอาเลขสวย

ปล. ส่วนรุ่นไหนอย่างไร รบกวนทางผู้จัดแจ้ง ไปยังผู้ได้รับด้วยครับ...

และจะให้ส่งไปที่ไหน หรือให้เอาไปฝากใครที่วัด ก็ยินดีครับ

15;เห็นผ้ายันต์แล้วอยากนำไปใส่กรอบอัญเชิญหลวงพ่อขึ้นหิ้งเพื่อบูชาจังเลยครับ

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล

ขอร่วมแบ่งปันครับ ขอบคุณครับ

นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ร่วมแบ่งปันครับ ขอบคุณครับ มี ๙ องค์  จัดส่งยังไง แจ้งด้วยนะครับ

ป.ล รูปอาจไม่ชัดเพราะ ถ่ายจากมือถือครับ

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
ศิษย์ พี่ วัดบางพระ น้ำใจงาม กันทุกท่านเลยครับ ซึ้งใจ จริงๆครับ ( ขอบารมี หลวงปู่เปิ่น คุ้มครองท่านและครอบครัว ให้แคล้วคลาด ปลอดภัย อย่าเจ็บ อย่าไข้ ขอให้ท่าน รวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับผม)  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ผมขอมาร่วมมอบวัตถุมงคลให้กับสมาชิกท่านอื่นๆด้วยคนนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
ขอบารมีหลวงปู่รักษาศิษย์ บางพระทุกคนครับ
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น

ออฟไลน์ #DeKdOy#

• อัฏฐมะ
ร่วมด้วยช่วยกันครับ ร่วมแบ่งปันน้ำใจ...

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอแจมสักเล็กน้อยครับ แบ่งๆกันใช้ครับ แบบว่า ชอบเลขสวย เลยเอาไปสัก 99  องค์ครับ

เหรียญรูปไข่ ด้านหน้าหลวงพ่อเปิ่น

ด้านหลังสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช  เหรียญนี้ 70 องค์ครับ :054:

เหรียญเสมาเล็ก ด้านหน้าหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือ

ด้านหลัง นางกวักสร้างปี 2554 เหรียญนี้  29 องค์ครับ

สรุปรวม 99 องค์ครับ :054:

แล้วพบกันครับ พี่ๆน้องๆ ศิษย์วัดบางพระ วันไหว้ครู :054:

ขอแจมสักเล็กน้อยครับ แบ่งๆกันใช้ครับ แบบว่า ชอบเลขสวย เลยเอาไปสัก 99  องค์ครับ

เหรียญรูปไข่ ด้านหน้าหลวงพ่อเปิ่น

ด้านหลังสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช  เหรียญนี้ 70 องค์ครับ :054:

เหรียญเสมาเล็ก ด้านหน้าหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือ

ด้านหลัง นางกวักสร้างปี 2554 เหรียญนี้  29 องค์ครับ

แล้วพบกันครับ พี่ๆน้องๆ ศิษย์วัดบางพระ วันไหว้ครู :054:

โอ๊ว... พี่ชาญ จัดให้ชุดใหญ่เลย ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

โอ๊ว... พี่ชาญ จัดให้ชุดใหญ่เลย ขอบคุณมากครับ

แบบว่า แบ่งๆกันไปครับ จะใด้ทั่วถึง  :050:

ขอบคุณเฮียนนท์ เช่นกัน ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา  :054:

แบ่งปันน้ำใจ :016: :015:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
แบ่งปันกันครับ เหลืออยู่ไม่มาก แบ่งปันเพื่อนๆไปเยอะแล้วครับ  :001:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ zoombeam

• ทุติยะ
  • **
เอามาร่วมได้ถึงเมื่อไหร่ครับ