ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามทางไปวัดบางพระจะไปที่วัด 1พย.2555  (อ่าน 3754 ครั้ง)

ออฟไลน์ honest

• ตติยะ
    • อีเมล
เรียนถามทางไปวัดบางพระ....จากนนบุรี...ที่บางบัวทอง...สามารถไปวัดบางพระได้ยังไงครับขึ้นรถสายไหน??ยังไง??ครับ

ออฟไลน์ ARMTASAO

• จตุตถะ
    • อีเมล
เรียนถามทางไปวัดบางพระ....จากนนบุรี...ที่บางบัวทอง...สามารถไปวัดบางพระได้ยังไงครับขึ้นรถสายไหน??ยังไง??ครับ

หารถอะไรก็ได้นะครับ นั่งมาลง ถนน บรมอะครับ แล้วข้ามฝั่งมาฝั่งเดียวกับ เซฟ อี ครับ มันจะมีรถตู้ กรุงเทพ - กาญ  จะวิ่งผ่านครับ ขึ้นไปแล้วบอก ลงแยกท่านา พอถึงแยกท่านา เราก็ขึ้นสะพานลอยข้ามฝั่งไป ที่ป้ายรถเมล์ รอ รถ นครปฐม-ดอนตูม บอกพี่เขาว่าลง วัดบางพระ ครับ  ขอให้โชคดีในการเดินทาง หลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ  :001:

ถ้ามีอื่นๆเพิ่มเติม วานพี่ๆในเว็บบอร์ด เสนออีกหลากหลายทางนะครับ  :054:
" ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว "

ออฟไลน์ l3itong

• ปัญจมะ
    • อีเมล
นั้งรถ 127 516 หรือรถตู้ ไปลงเซ็นทรัลปิ่นเกล้า แล้วไปขึ้นรถตู้ไปนครปฐม บอกเขาว่าลงโลตัสท่านา ข้ามสะพานลอยแล้วเดินย้อนขึ้นไปจะเจอแยกใหญ่ๆ แล้วรอรถเมร์ไปวัดบางพระหรือนั้งรถตุ๊กๆก็ได้ครับ ผมอยู่แถวบางใหญ่ ก็ไปแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ Tianchai

• ฉัฏฐะ
  • *

:005:นั้งรถเมล์สาย 127 , 516 หรือนั่งรถตู้ ไปลงเซ็นทรัลปิ่นเกล้า นะครับ
นั่งรถตู้ที่หน้าเซ็นทรัลปิ่นเกล้า รถตู้กรุงเทพฯ-นครชัยศรี บอกคนขับว่าลงแยกตลาดท่านา(สังเกตุดูตรงนั้นจะมีแฟมิลี่มาร์ท และวินมอเตอร์ไซร์ครับ)ค่ารถตู้ 35 บาท จากนั้นต่อรถโดยสารประจำทาง นครปฐม-ดอนตูม สังเกตุหน้ารถให้ดีถ้ามีป้ายบางพระอยู่ด้านหน้าไปถึงวัดแน่นอนครับ ค่ารถ 18 บาท แต่ถ้าไม่มั่นใจให้ถามคนขับรถก็ได้ สาเหตุที่ให้สังเกตุป้ายหน้ารถให้ดีเพราะว่า รถโดยสาร นครปฐม-ดอนตูม บางคันผ่านท่านาไปแล้วก็จะตรงไปดอนตูมเลย โดยที่ :069:ไม่ผ่านวัดบางพระครับผม  :054:

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับพี่ทุกท่านที่ให้คำเเนะนำครับ :090: :090: :090:

ถ้าเป็นไปได้ บอกเบอร์โทรศัพ...ไว้ด้วยก็ดีครับ(เพื่อหลง)......

เเล้วรถหมดกี่โมงได้ครับ.....

พอดีผมขึ้นไปจากสุราษร์ธานี....เเล้วไปพักบ้านน้า.... ถือโอกาสไปที่วัดบางพระครับ

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ผมก็นนท ผมอยู่บางศรีเมือง ผมว่าถ้าไม่มีรถส่วนตัวไป แนะนำนั่งรถตู้ที่เซลทรัลปิ่นเกล้าก็ได้สะดวกที่สุดเลยและลงทีแยกท่านา
แต่ผมขี่มอไซด์ไปจากบ้านผมถึงวัดก็ประมาณ44กิโล ได้อารมไปอีกแบบ
ศรัทธาจะนำทางท่านไปเองละครับอิอิ :027:

ออฟไลน์ ice.bangyai

• สัตตมะ
  • **
ถ้าไปรถส่วนตัว เข้าซอย วัดพระเงินสามารถลัดไปทางศาลายาได้ครับ ขับตามป้ายมาเรื่อยๆให้ไปทางวัดมะเกลือ แล้วไปเรื่อยๆสังเกตุทางขวามือเป็นวัดนราภิรมย์ ให้เลี้ยวซ้ายก่อนถึงวัดจะมีป้ายบอกไป วัดบางพระ จากนั้นขับไปตามป้ายได้เลยครับ. เส้นทางนี้ระวัง10ล้อด้วยครับ แต่เป็นทางที่ผมใช้ไปวัดครับ บ้านผมอยู่แถววัดพระเงินครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
เรียนถามอีกหนึ่งข้อน่ะึครับ....เเล้วขากลับไป(รถโดยสาร) นนบุรี บางบัวทองกลับยังไง...ครับ

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ
เรียนถามอีกหนึ่งข้อน่ะึครับ....เเล้วขากลับไป(รถโดยสาร) นนบุรี บางบัวทองกลับยังไง...ครับ

ก็กลับมาเหมือนตอนขาไปค่ะ นั่งสายไหนก็กลับสายนั้น

• ตติยะ
    • อีเมล
เเล้วตอนจะไป สัก กับ พระอาจารย์ต้องพูดอะไีรหรือป่าว....พอดีผมบ้านอยู่ไกล อยากได้ยันต์ ด้านคงกระพัน ด้านเมตตาสเน ด้านเเคล้วคลาด...

ออฟไลน์ Testax

• จตุตถะ
เเล้วตอนจะไป สัก กับ พระอาจารย์ต้องพูดอะไีรหรือป่าว....พอดีผมบ้านอยู่ไกล อยากได้ยันต์ ด้านคงกระพัน ด้านเมตตาสเน ด้านเเคล้วคลาด...
อยากรู้อะไรใช้ช่องค้นหาเลยดีกว่า
มีทุกเรื่อง ที่คุณอยากรู้ เอาแต่ถามๆๆๆๆ
ถ้ามีคนเข้ามา100คนแล้วถามแบบนี้ทุกคน
คุณว่ามันจะเป็นการเปลือง พื้นที่เซิฟเวอร์ ขนาดไหนกัน
ส่วนเรื่องเส้นทางที่มาวัด มีสมาชิกในเวป
แนะนำไว้แล้ว ทั้งเวลาที่รถจะมา เวลาที่รถจะหมด
ผมแนะนำนะครับ ลองหาดูก่อน แล้วคิดสักนิดก่อนที่จะถาม
 :001: :001:
ติเพื่อก่อ

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
คุณ honest มียันต์ครู หรือยัง ครับ ถ้ายังไม่มี ผม ขอแนะนำ ให้คุณ honest หันหลัง ให้พระอาจารย์-อาจารย์ สักยันต์ครู ให้ก่อนครับ หรือว่ามีแล้ว ก็บอกกับ พระอาจารย์-อาจารย์ ท่านเลย ว่าเราต้องการด้านไหน ส่วนท่านจะให้หรือไม่นั้นก็แล้วแต่ท่าน ครับ(เราบอกท่านได้ว่าเรา ต้องการด้านไหน แต่เราขอลายยันต์ไม่ได้ เพราะศิษย์บางพระ ทุกท่าน หันหลังอย่างเดียว ครับ)

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากรู้อะไรใช้ช่องค้นหาเลยดีกว่า
มีทุกเรื่อง ที่คุณอยากรู้ เอาแต่ถามๆๆๆๆ
ถ้ามีคนเข้ามา100คนแล้วถามแบบนี้ทุกคน
คุณว่ามันจะเป็นการเปลือง พื้นที่เซิฟเวอร์ ขนาดไหนกัน
ส่วนเรื่องเส้นทางที่มาวัด มีสมาชิกในเวป
แนะนำไว้แล้ว ทั้งเวลาที่รถจะมา เวลาที่รถจะหมด
ผมแนะนำนะครับ ลองหาดูก่อน แล้วคิดสักนิดก่อนที่จะถาม
 :001: :001:
ติเพื่อก่อ

ขอบคุณครับที่เตือนสติผมครับ (ผมมันเด็กน้อย)

• ตติยะ
    • อีเมล
คุณ honest มียันต์ครู หรือยัง ครับ ถ้ายังไม่มี ผม ขอแนะนำ ให้คุณ honest หันหลัง ให้พระอาจารย์-อาจารย์ สักยันต์ครู ให้ก่อนครับ หรือว่ามีแล้ว ก็บอกกับ พระอาจารย์-อาจารย์ ท่านเลย ว่าเราต้องการด้านไหน ส่วนท่านจะให้หรือไม่นั้นก็แล้วแต่ท่าน ครับ(เราบอกท่านได้ว่าเรา ต้องการด้านไหน แต่เราขอลายยันต์ไม่ได้ เพราะศิษย์บางพระ ทุกท่าน หันหลังอย่างเดียว ครับ)

ขอบพระคุณมากเลยคำที่ให้คำเเนะนำ โมทนาบุญ