ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม เหรียญเสื้อเกราะมีเก๊หรือยังครับ  (อ่าน 1785 ครั้ง)

ออฟไลน์ ice.bangyai

• สัตตมะ
  • **
พอดีจะหาเช่าแต่ยังขาดความรู้ครับ :054:

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
มีเก๊ครับ

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับท่าน tiger3000 แล้วพอมีคำแนะนำในการดูบ้างไหมครับ :001:

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
เรื่องแนะนำคงจะไม่มีอะไรแนะนำครับ เพราะตัวผมเองก็ไม่ใช่เซียนนะครับ ส่วนตัวก็จะดูจากธรรมชาติเหรียญ รอยตัด และก็โค๊ตที่ตอกครับ เห็นเค้าว่ากันว่าเหรียญที่รุ้งๆเยอะๆ ส่วนมากจะทำกันเองทีหลังนะครับ อีกอย่างก็ลองเช่าหาจากคนที่ไว้ใจได้ครับ เพราะเหรียญมูลค่าประมาณนี้ทำเก๊ออกมาแล้วขายง่ายและเป็นที่นิยมจึงเป็นช่องทางหากินของมิจฉาชีพครับ ผมว่าเดี๋ยวต้องมีเนื้อเงินออกมาให้น้ำตาตกกันบ้างล่ะครับ ถ้าเอาสบายใจผมเคยเห็นบนกุฎิใหญ่มีครับลองดูครับ ขอให้โชคดีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ยืนยันว่าเหรียญเสื้อเกราะมีเก๊ครับ ฝีมือดีด้วยใครที่ไม่เคยเห็นของจริงก็ระวังไว้ครับ เหรียญแท้จะคมชัดแอ่งกระทะลึก โค๊ตชัด ขอบเหรียญหนา เหรียญที่ผิวพรายรุ้ง หรือสีออกม่วงๆ ระวังนะครับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือนกัน

• สัตตมะ
  • **
ขอขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆที่ช่วยชี้แนะน้องคนนี้ด้วยครับ :054: