ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับว่าแท้หรือป่าว  (อ่าน 2022 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oboy

• ทุติยะ
  • **
พระแท้หรือป่าวครับผม  :054:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
น่าจะแท้น๊ะ มีโค๊ตด้วย
เดี๋ยวรอผู้รู้เข้ามาฟันธง  :003:  :003:  :003:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณครับ รบกวนผู้รู้บอกทีค๊าฟ  :054:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ไม่แท้อีกเสียงครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่แท้อีกเสียงครับ
ยืนยันอีกเสียงครับ
รักและศรัทธา

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณที่แนะนำคร๊าฟผม  :054:

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
อธิบายเพิ่มเติมสำหรับ พี่น้องท่านอื่นที่คิดจะซื้อเหรียญแบบนี้

1 เหรียญแบบนี้จะเลี่ยมทองชุบ เพื่อให้ดูดี

2 เนื้อเงินเป็นเงินชุบ จึงต้องเลี่ยมกรอบ  เพื่อ ปิดบังน้ำหนักจริงของเงิน และผิวเหรียญ เพราะเดี๋ยวโดนอากาศแล้วเพี้ยน

3 สังเกตุดูจงใจทำให้เป็นเงินเก่า แต่ผิดธรรมชาติกับเหรียญจริง เพราะของจริงเงินจะขาวและด้าน

4 เหรียญแบบนี้จะมีขายตามสนามพระทั่วไป รวมกับพวกเหรียญเก๊พระอื่นๆ

5 เหรียญแท้จะคมชัดลึกกว่าเยอะ

ดูรูปเปรียบเทียบครับ

ด้านหน้าของเทียม

ด้านหน้าของแท้

ด้านหลังของเทียม

ด้านหลังของแท้

ปล. รูปพระแท้เครดิตเว็ปประมูล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2555, 08:31:11 โดย นักรบอาทมาต »

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เพิ่มเติม

ภาพเหรียญที่ถามกับเหรียญที่ขายทั่วไป เลขเดียวกันเลย  3263

ปล. ภาพพระเก๊ที่ผมเอามาเอามาจากเว็ปฯ Sabuy

ขอเตือนพี่น้องที่ดูพระไม่เป็น พระที่ขายตามเว็ปฯ ต่างๆ ถ้าไม่แม่นอย่าเสี่ยง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2555, 11:12:16 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยืนยันว่าไม่ดีอีกเสียงครับท่าน...เหรียญแท้คม ชัดเจน :069: :069: :069:
ขอบคุณท่านนักรบอาทมาต สำหรับข้อมูลดีๆเพื่อเพื่อนๆสมาชิกไว้ศึกษา :016: :016:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ธ.ค. 2555, 06:18:15 โดย เจดต์ »
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ ได้ความรู้มากๆ  :054:

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
ข้อมูลแน่น :054: :054: :016: :015:

ออฟไลน์ เสือสำนึก

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ
 :053: :053: :053:
  "อย่าเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน
มากกว่าผลประโยชน์ของส่วนรวม"