ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่น้องและนมัสการหลวงพี่ หลวงลุง หลวงตา ทุกท่านค่ะ สมาชิคใหม่ขอคำแนะนำ  (อ่าน 1122 ครั้ง)

ออฟไลน์ moonanbunbun

• ตติยะ
    • อีเมล
รบกวนด้วบนะค่ะ
1.รับสักยันต์ให้ผู้หญิงหรือเปล่าค่ะ
2.ช่วงเทศการปีใหม่รับสักไหมค่ะ
3.หนูเปิดร้านขายเสื้อผ้าร้านเล็กๆแต่ยอดขายไม่ค่อยดี ขาบเสื้อเหมือนกับน้าแต่ลูกค้าเข้าร้านน้าไม่ขาดสาย ขายตามตลาดนัดคะ ดวงหนูเหมือนไม่ถูกโฉลกกับการขายของ แต่หนูชอบเรื่องการขายของมาก เลยอยากสัก เกี่ยวกับค้าขายร่ำรวย ช่วยแนะนำทีค่ะว่าสักอะไรดี
(ไม่มความรู้เรื่องยันเลย)
4.แนะนำพระอาจารย์ให้ทีคะ (แบบว่าอยากสักยันต์แล้วเสริทหาในgoogleก็เจอวัดบางพระเลยศรัทธา)
5.ควรปถิบัติตัวอบ่างไรก่อนสักและหลัก
6.ต้องเตรียมอะไรไปไหว้ครู (ขอแบบละเอียดทีคะ)
7.ขอบคุณทุกๆท่านมากที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธ.ค. 2555, 01:42:59 โดย moonanbunbun »

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
แนะนำว่า ยันต์ไม่ใช่คำตอบและตัวช่วยเลยเสียทีเดียว จะต้องมีสิ่งอื่นๆประกอบด้วย

เช่น การพูดจา ทักทายยิ้มแย้มแจ่มใส สังเกตุพฤติกรรมของลูกค้าว่าอันไหนชอบหรือไม่ชอบ

หมั่นทำบุญ ใส่บาตร กรวดน้ำเพื่อเป็นบุญหนุนนำเราบ้าง ส่วนเรื่องราวที่ว่าอยากจะสัก แนะนำให้หาเครื่องราง

ไปบูชาดูก่อนก็ได้ และถ้ามมีโอกาส ก็แวะมากราบหลวงปู่เปิ่น ขอพรขอบารมี และลงนะหน้าทอง สาริกาลิ้นทอง

และถ้าอยากจะสักจริง ให้ศึกษาข้อมูลจากในบอร์ดเยอะๆ อ่านแล้วคิดตีความเนื้อเรื่องให้ดี ครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
แนะนำว่า ยันต์ไม่ใช่คำตอบและตัวช่วยเลยเสียทีเดียว จะต้องมีสิ่งอื่นๆประกอบด้วย

เช่น การพูดจา ทักทายยิ้มแย้มแจ่มใส สังเกตุพฤติกรรมของลูกค้าว่าอันไหนชอบหรือไม่ชอบ

หมั่นทำบุญ ใส่บาตร กรวดน้ำเพื่อเป็นบุญหนุนนำเราบ้าง ส่วนเรื่องราวที่ว่าอยากจะสัก แนะนำให้หาเครื่องราง

ไปบูชาดูก่อนก็ได้ และถ้ามมีโอกาส ก็แวะมากราบหลวงปู่เปิ่น ขอพรขอบารมี และลงนะหน้าทอง สาริกาลิ้นทอง

และถ้าอยากจะสักจริง ให้ศึกษาข้อมูลจากในบอร์ดเยอะๆ อ่านแล้วคิดตีความเนื้อเรื่องให้ดี ครับ
ชัดเจนมากครับ ของที่ขายด้วยครับ ตัวเราด้วยครับ