ผู้เขียน หัวข้อ: รอยสักใหม่ๆ ใช้น้ำมันมะกอกทาดีไหมครับ  (อ่าน 28695 ครั้ง)

ออฟไลน์ Miraclez

• ตติยะ
ขอคำแนะนำด้วยครับ  :002:

พอดีผมว่าจะใช้น้ำมันมะกอกทาที่รอยสักอะครับ

ออฟไลน์ jindong59

• ปัญจมะ
วาสลีนหรือปิโตรเลียมเจลก่อนซัก 2 วัน แล้วค่อยทาน้ำมันมะกอกหลังจากวันที่ 2 ครับ

• ตติยะ
เห็นเค้าบอกว่าทาอะไรหรอครับที่จะทำให้รอยสักเข้ม

ออฟไลน์ top1888

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เคยทำตามที่ท่านสมาชิกบอกไว้นะครับ ทาวาสลีนกระปุกเหลืองหลังจากสักเสร็จใหม่ๆครับ และทาหลังอาบน้ำต่อเนื่องสักสามวัน หลังจากนั้นใช้น้ำมันมะกอกทารอยสักต่อสักสามวัน จะทำให้รอยสักมีสีเข้มครับ พอแผลเริ่มตกสะเก็ดหรือลอกให้ใช้โลชั่นทาผิวทารอยสักต่ออีกประมาณหนึ่งสัปดาห์ จะทำให้ผิวบริเวณรอยสักมีความนุ่มเนียนครับ ลองทำตามดูได้ครับ ผมลองทำแล้วได้ผลดีทีเดียวครับ

• ตติยะ
ขอบคุณคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เคยทำตามที่ท่านสมาชิกบอกไว้นะครับ ทาวาสลีนกระปุกเหลืองหลังจากสักเสร็จใหม่ๆครับ และทาหลังอาบน้ำต่อเนื่องสักสามวัน หลังจากนั้นใช้น้ำมันมะกอกทารอยสักต่อสักสามวัน จะทำให้รอยสักมีสีเข้มครับ พอแผลเริ่มตกสะเก็ดหรือลอกให้ใช้โลชั่นทาผิวทารอยสักต่ออีกประมาณหนึ่งสัปดาห์ จะทำให้ผิวบริเวณรอยสักมีความนุ่มเนียนครับ ลองทำตามดูได้ครับ ผมลองทำแล้วได้ผลดีทีเดียวครับ
[/quote

ตามนั้นครับผมก็ทำแต่ผมไม่โดนสบู่เป็นอาทิตย์เลย

• ตติยะ
วาสลีนที่ใช้ทากันแบบไหนหรอครับ

ออฟไลน์ TIGERS

• ไม่เคยกลัวสิ่งใด โบราณท่านว่าคนดีผีคุ้ม / พระอยู่กับเรา เราอยู่กับพระ
  • จตุตถะ
  • พระพุทธเจ้าอยู่เหนือหัว ครูอาจาริย์อยู่ในดวงจิต
    • อีเมล
แบบที่ไม่มีสารปิโตเลียมจะดีครับ เป็นวาสลีนธรรมดาขวดละ 15 บาท ตามร้านขายยาทั่วไปครับซึ่งโรงพยาบาลก็ใช้แบบนี้ เป็นขวดแก้วกลม ๆเนื้อวาสลีนจะเยิ้มดีทำให้แผลที่สักมาใหม่ๆไม่เปียกน้ำ(ทาแล้วเวลาอาบน้ำยังสามารถฟอกสบู่โดนใด้ไม่เปียกแผลเลยเพราะวาสลีนจะกันน้ำสบู่ก็ล้างไม่หมดครับ) และยังรักษาแผลให้หายเร็วโดยสีหมึกให้คมเข้มไปนานๆอีกด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ม.ค. 2556, 09:47:25 โดย TIGERS »
ความเมตตาเป็นบ่อเกิดแห่งโภคทรัพย์ทั้งปวง