ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเกี่ยวกับการสักยันต์คับ  (อ่าน 1558 ครั้ง)

ออฟไลน์ baraku

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
พอดีว่าผมสักยันต์ที่วัดบางพระมา สักกับหลวงพี่ติ่ง แล้วก็หลวงพี่ต้อย มีอยู่วันหนึ่ง หลวงพี่ติ่งถามว่าผมอยากได้อะไร (รูปอะไร  ยันต์อะไร)

ใจผมอยากได้พ่อแก่ ก็เลยบอกว่า อยากได้พ่อแก่ครับ หลวงพี่ติ่งบอกว่า ต้องมาตอนวันออกพรรษา วันหฤหัสษดี ท่านก็เล่าประวัติคร่าวๆให้ฟังว่าท่านได้มายังไง  ท่านบอกผมว่าถ้าสักพ่อแก่แล้วให้หยุดสักเลยนะ   แต่ผมไม่มีเวลาว่างไปเลยคับ
 ผมก็ไม่ได้ถามว่า ทำมัยต้องหยุดสักเลยคับ  แล้วได้ข่าวว่าตอนนี้ หลวงพี่ติ่งไม่ค่อยได้สักแล้ว ผมควรทำไงดีคับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ตอบ: อยากถามเกี่ยวกับการสักยันต์คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ม.ค. 2556, 10:54:37 »
พอดีว่าผมสักยันต์ที่วัดบางพระมา สักกับหลวงพี่ติ่ง แล้วก็หลวงพี่ต้อย มีอยู่วันหนึ่ง หลวงพี่ติ่งถามว่าผมอยากได้อะไร (รูปอะไร  ยันต์อะไร)

ใจผมอยากได้พ่อแก่ ก็เลยบอกว่า อยากได้พ่อแก่ครับ หลวงพี่ติ่งบอกว่า ต้องมาตอนวันออกพรรษา วันหฤหัสษดี ท่านก็เล่าประวัติคร่าวๆให้ฟังว่าท่านได้มายังไง  ท่านบอกผมว่าถ้าสักพ่อแก่แล้วให้หยุดสักเลยนะ   แต่ผมไม่มีเวลาว่างไปเลยคับ
 ผมก็ไม่ได้ถามว่า ทำมัยต้องหยุดสักเลยคับ  แล้วได้ข่าวว่าตอนนี้ หลวงพี่ติ่งไม่ค่อยได้สักแล้ว ผมควรทำไงดีคับ

ขออนุญาต ตอบดังนี้ จากคำ บอกกล่าว ของ หลวงพี่ติ่งที่ได้รับฟังมา เกี่ยวกับการขอสักยันต์ บรมครู พ่อแก่

ครูบาอาจารย์ ทุกท่าน ย่อมมีเหตุผลของท่าน มิใช่ท่าน  baraku คนแรกที่ หลวงพี่ติ่ง กล่าวแบบนี้
ท่านถามว่า อยากได้อะไร หลายท่าน ก็คงตอบ เช่นเดียวกัน คืออยากได้ พ่อแก่ หรือ เสือครู ฯลฯ
ทว่า หลวงพี่ติ่ง  ท่านก็จะถามต่อว่า " คิดจะเลิกสักแล้วหรือ จะไม่สักอีกแล้วใช่ไหม พอแล้วใช่ไหม "
สิ่งที่ท่านสงสัยมีคำตอบครับ  หลวงพี่ติ่งเคยบอกว่า

"" รอยสัก อักขระ ทั้งหมดทั้งมวลนั้น อดีตกาล โบราณมา นับถือกันว่า บรมครู ปู่ฤาษี พ่อแก่  ท่านได้ประสิทธิ์ประสาทขึ้นมา
ถือว่า เป็นครู เป็นผู้คิดค้น ไสยเวทย์วิทยา ทั้งหมดทุกๆแขนง การที่เราสักยันต์อะไรไปแล้ว 10 ยันต์ 20 ยันต์ ต่อให้เต็มตัว
ก็ขอให้ยันต์ บรมครูปู่ฤาษี เป็นยันต์สุดท้ายสูงสุดแห่งยันต์ทั้งมวล ที่ควบคุมหมวดหมู่ของยันต์ทุกๆยันต์ที่เราสักมาทั้งหมดของร่างกาย
ไม่มียันต์อะไร ที่จะใหญ่กว่ายันต์ บรมครูปู่ฤาษี ผู้ประสิทธิ์ประสาทสรรพวิชา  "" 

หวังว่าท่าน baraku และ อีกหลายๆท่าน ที่เคยสงสัยคงถึงบางอ้อ แล้วนะครับ นี่คือ เหตุ และ ผล
จากคำบอกเล่าของหลวงพี่ติ่ง ตอนที่โยมเพชรได้ อุปฐาก บีบนวดท่าน หลังจาก เสร็จกิจรับแขก ของท่าน
โยมเพชรเอง ก็เคยโดนถาม เสมอๆ ว่าอยากได้ยันต์อะไร    คำตอบเดิมเสมอๆ ในทุกๆกุฏิ ที่ไปรับเมตตาสักยันต์

คือ  แล้วแต่หลวงพี่จะเมตตา ครับ  ตอบแบบนี้สบายใจ ไม่อึดอัดใจ และเคลือบแคลงสงสัยไม่มีปัญหาภายหลัง
ทุกสิ่งทุกอย่างขึ้นอยู่กับ เวลา สถานการณ์ และ วาสนา ของแต่ละท่าน หวังว่าคำตอบทั้งหมดนี้ คงจะเป็นประโยชย์
ต่อ ผู้ศรัทธา รอยสักไทย สายวัดบางพระ ไม่มากก็น้อย เอวัง.........โยมเพชร

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ตอบ: อยากถามเกี่ยวกับการสักยันต์คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ม.ค. 2556, 11:08:20 »
เป็นคำตอบที่ :015: ครับโยมเพชร
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"