ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้คุณพระรักษา จังเลยครับ  (อ่าน 2171 ครั้ง)

ออฟไลน์ Natyakuza

• ตติยะ
ผมอยากได้คุณพระมารักษา บางจังเลย ที่บ้านผมนักเลง เยอะมากๆๆเลยครับ มีแต่ฟันกันและยิ่งกัน น่ากลัวมากๆๆ กลัวจะโดนเขาสักวัน ได้คุณพระมารักษาจะได้อุ่นใจบาง ไม่กล้าออกไปไหนเลยกลางคืน

ออฟไลน์ ภาคย์ จร้า.........

• จตุตถะ
  • ......ไม่รู้ ไม่ได้ ไม่เห็น เพราะไม่ทำ.......
    • MSN Messenger - phoom_kamikaze@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: อยากได้คุณพระรักษา จังเลยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.ย. 2550, 09:08:25 »
บ้านอยู่ไหนเนี๊ย
ชื่อว่าคน.......... เกิดมาเพื่อค้นหา........... สัจธรรมสูงส่งที่สืบมา......... จึงสูงค่ามากกว่าคำว่าคน.........อันตัวกูคือตัวกู..........บ้าไม่บ้าก็ตัวกู..........กูรู้คนอื่นไม่รู้เพราะอยู่ในตัวกู........คนอื่นด่า คนอื่นว่า วางเฉยเสีย.......เพราะว่าทุกอย่างคือตัวกู

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: อยากได้คุณพระรักษา จังเลยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ก.ย. 2550, 09:10:31 »
สักเลย เหอะๆ :005: :005: :005: :005:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ ohm_sakti

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ก.ย. 2550, 12:42:10 »
ผมอยากได้คุณพระมารักษา บางจังเลย ที่บ้านผมนักเลง เยอะมากๆๆเลยครับ มีแต่ฟันกันและยิ่งกัน น่ากลัวมากๆๆ กลัวจะโดนเขาสักวัน ได้คุณพระมารักษาจะได้อุ่นใจบาง ไม่กล้าออกไปไหนเลยกลางคืน

เคยได้ยินคำว่า ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนมั้ย แขวนพระอะไรมันก็ไม่ช่วยเท่า ส้นตีนกรูเองหรอก ก๊ากๆ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.ย. 2550, 01:24:56 »
ยิงฟันไม่เข้า หมายถึง มีการยิงกัน ฟันกัน อย่าเข้าไป ที่เกิดเหตุ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 พ.ย. 2550, 01:26:26 »
ของดีแค่ไหน ห้าวไว้คือด่าบุพการี ต้องฝึกไว้ครับ

การอยู่ในดงนักเลงมี2อย่าง
1.เป็นเบ๊เขา ใต้เขา
2.เป็นเหนือเขา เช่นเดียวกับที่ท่านขุนพันธ์ ใช้
และผมก็เลือกข้อ2
ป.ล. นักเลงคือลูกผู้ชาย แต่ไอที่มีแต่เรื่องแล้วสร้างความรำคาญเราเรียกว่าอัณฑะพาล
ใจถึง ของดี วิชามี ก็OKนะ

นักเลงหรือลูกผู้ชายต้องใจแลกใจ มีข้อแนะนำทางวัตถุมงคลไหม
มีครับ อักขระบนผิวเราไง ดีสุด รองมาก็หนังหน้าผากเสือ เขี้ยวเสือแกะ  ยันต์แม่ทัพ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็