ผู้เขียน หัวข้อ: พระหลวงพ่อเปิ่น สวย ขลัง ประหยัด พุทธคุณเป็นเลิศ  (อ่าน 5682 ครั้ง)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
พระหลวงพ่อเปิ่น สวยขลัง  ประหยัด  พุทธคุณเป็นเลิศ

พอดีผมเห็นศิษย์รุ่นพี่หลายท่าน  นิยมอาราธนาพระหลวงพ่อฯ ขึ้นคอเป็นชุด คือ

1 เหรียญหน้าเสือปี 2523

2 เหรียญรุ่นแรกปี 2519

ซึ่งก็เป็นการดีที่ไ้ด้มีโอกาสวาสนาเช่นนี้...แต่หลายๆท่านรวมทั้งผมอาจไม่มีโอกาสเช่นนั้น

แต่ว่าเรายังมีเหรียญหลวงพ่อฯที่ทันท่านปลุกเสก และ พุทธคุณ ไม่ต่างกับเหรียญที่ผมยกตัวอย่างมา

หวังว่าเป็นอีกหนึ่งทางเลือกของผู้ที่มีงบน้อย แต่เต็มเปี่ยมไปด้วย พุทธคุณและประสบการณ์

ผมจึงอยากแนะนำ ชุดที่ผมอาราธนาขึ้นคอครับ.....

1 เหรียญหน้าเสือ  ปี2534

2 เหรียญย้อนยุค   ปี2537

:005: :005: :005:ปล. หวังว่าเป็นทางเลือกนึงสำหรับศิษย์รุ่นใหม่ๆนะครับ (รวมผมด้วย)

ข้อควรระวัง เวลาไปขอรับเมตตาสัก อย่าลืมถอดออกก่อนหล่ะ  เดี๋ยวแทงไม่เข้าจะมาโทษกัน
:005: :005: :005:

ที่สำคัญ ระวังเจอของเก๊ ศึกษาก่อนก็ดีนะครับ.... :004: :004: :004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.พ. 2556, 11:22:34 โดย โองการยันนะรังสี »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
สวยงามมากครับ บางทีไม่ตามกระแสก็ดีไปอีกแบบนะครับ 02;
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

ออฟไลน์ Wittaya_43

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยงามครับ เปี่ยมไปด้วยพุทธคุณ

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
สวยงามครับ เปี่ยมไปด้วยพุทธคุณขอบคุณครับ :054:

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
สวย มากก ไอเดียร์เจ๋งจริงๆ  :015: :015:

หลวงพ่อเปิ่นดีทุกๆรุ่น

ออฟไลน์ l3itong

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ไม่ทราบที่กุฏิใหญ่ยังมีให้เช่าอยู่หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยังมีครับ ราคาเบาๆพุทธคุณครอบจักรวาลครับ :090:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ดีซะอีกสำหรับท่านที่ไม่มีโอกาสได้บูชารุ่นยอดนิยมของหลวงพ่อก็เอาสองเหรียญนี้แทนทันหลวงพ่อเหมือนกัน
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เห็นด้วยครับ ไม่ต้องรุ่น1 ก็ได้ ดีทุกรุ่นครับผม  :016: :015:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
เห็นด้วยครับท่าน พระเครื่องของหลวงปู่ดีทุกรุ่นครับ กระผมใส่สร้อย4เส้น9ห่วงใส่เหรียญ9เหรียญ และตะกรุดโทนหลวงปู่อีก2เส้นรอบเอวครับ ผมไปไหนใกล้ไกลหายห่วงครับ :001: สวยงามครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Bakpong

• ชีวิตก็เหมือนขึ้นบันได ยิ่งไต่สูงขึ้นไปเท่าไร่ ก็จะมองเห็นโลกกว้าง
  • ทุติยะ
  • **
  • ตำนาน สุราพันลี้ นารีพันหมื่น
สวยงามครับ ดีดี ชอบครับ

ออฟไลน์ somchaiv

• ตติยะ
ยอดเยี่ยมมาครับ ต้องไปหาเช่ามาบูชาบ้างแล้ว สำหรับเหรียญชุดนี้ สวยงามคลาสสิคจริงๆ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามครับ

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
แจ่ม ครับ ทั้ง 2 เหรียญเลย  :053: :053:

ออฟไลน์ pamza2000

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่วอยู่ทีตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
พี่ครับ เลี่ยมแบบสามห่วงนี่เลี่ยมที่ไหนครับ พอแนะนำบ้างได้ไหม
นะโมพุทธายะ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
พี่ครับ เลี่ยมแบบสามห่วงนี่เลี่ยมที่ไหนครับ พอแนะนำบ้างได้ไหม

เลี่ยมที่ สนามพระ กรีนลายน์  บางกะปิ  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2556, 11:05:44 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
สวยมากๆเลยครับพี่

ออฟไลน์ P_PaT

• ตติยะ
    • อีเมล
ยังมีอยู่ที่กุฏิใหญ่รึเปล่าครับ
ค่าเช่าบูชา เหรียญละ ประมาณเท่าไหร่ครับ
จะได้เตรียมตัวถูก
ขอบคุณครับ