ผู้เขียน หัวข้อ: **พระกริ่งมหามงคล หลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 2422 ครั้ง)

ออฟไลน์ saweknews

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
บังเอิญได้รับพระกริ่ง ที่หน้ากล่องพลาสติกพิพ์ว่า หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ รุ่นมหามงคล ปี 2538 ใต้ฐานพระมีโค๊ต รูปราหูอมจันทร์ และเลขไทย เลยขอความรู้จากพี่ๆว่าเป็นรุ่นทางวัดสร้าง ทันหลวงพ่อไหมครับ แล้วนิยมเล่นหากันปล่าว ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ.

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: **พระกริ่งมหามงคล หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มี.ค. 2556, 08:20:17 »
 ขอตอบนะครับ วัตถุมงคลวัดบางพระตอนนี้ ทันหรือไม่ทันหลวงพ่ออธิษฐานจิตปลุกเสก ถือว่านิยมหมดครับ หลังจากหลวงพ่อมรณะภาพแล้ว ที่วัดบางพระออกวัตถุมงคลออกมา หลวงพี่ที่วัดบางพระอธิษฐานจิตปลุกเสก ก็ถือว่าเป็นที่นิยมนะครับ ส่วนราคานั้นคงไม่เท่าพุทธคุณนะครับ ส่วนที่นิยมมากน้อยแค่ไหนต้องศึกษาเอาเองครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน