ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญเสมาอธิการเปิ่น วัดโคกเขมารุ่นแรก ในฝันของผมครับ  (อ่าน 6064 ครั้ง)

ออฟไลน์ หอมเชียง

• ผู้อาวุโส
    • อีเมล
วันนี้ผมขอนำภาพเหรียญในฝันของผมและของอีกหลายๆคนมาให้ชมกันครับ เป็นเหรียญเเสมาอธิการบล๊อกขี้กลาก สภาพก็ถือว่าใช้มาน้อยครับ พิเศษตรงที่มีจารนี่หล่ะครับ นำมาให้ชมเพื่อเป็นวิทยาทาน และเป็นแนวทางในการสะสมครับ
...

มีความโลภทรัพย์สินไม่สิ้นสุด จะยอมหยุดความอยากนั้นยากหลาย มีไร่ป่านาสวนล้วนมากมาย ใกล้ความตายได้พึ่งเพียงหนึ่งวา

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต

25;    ในฝันของผมด้วยครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เหรียญในฝันจริงๆด้วยครับพี่
แบบไม่จาร ก็ยังไม่มีเลย
สงสัยเหรียญมีจารแบบที่พี่อัญเชิญภาพมาให้ชมนี้คงจะเกินฝัน อิ อิ
ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชม

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
 :054:ถ้ามีจารหลวงพ่อในฝันผมทุกเหรียญเลยครับพี่ :054:
ใครชอบใครชังชั่งเถิด ใครเชิดใครแช่งชั่งเขา ใครเบื่อใครบ่นทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ   -&-   ศีลสิบโดยตั้ง รักษาโดยหวัง องค์ศีลทั้งผอง สองร้อยยี่สิบเจ็ด เสร็จสิ้นควรตรอง ศีลสิบหม่นหมอง สองร้อยมรณา -&-  รักพ่อแม่อย่าลืมคุณ รักบุญอย่าลืมศีล