ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่นัน วันไหว้ครู 23/03/56 ไม่ทราบว่ายันต์อ่ะไรครับ  (อ่าน 4460 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lokness

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่นัน ในวันไหว้ครู ไม่ทราบว่ายันต์อะไรครับ เด่นทางไหน ขอบคุณจร้า  :015:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มี.ค. 2556, 10:19:39 โดย Lokness »

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
หาคำตอบดีๆครับ ยันต์นี้มีคนถามมาเยอะแล้ว

ออฟไลน์ nongaom

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล
หาคำตอบดีๆครับ ยันต์นี้มีคนถามมาเยอะแล้ว

ตามนั้นครับ ........
คนโง่เอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดเอาปากไว้ที่ใจ

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ยันต์เฑาะว์กำแพงแก้ว ครับผม ที่หลังผมก็มี

ออฟไลน์ denvalu

• ศิษย์ ดี ต้อง ไม่ล้างครูู
  • ตติยะ
    • อีเมล
เป็น ยันต์ ครู หลวงพี นััน คับ ผม ว่าจะใช่นะคับ ผิดพลาดประการใด ขอโทด นะที่ นี้คับผม

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
เป็น ยันต์ ครู หลวงพี นััน คับ ผม ว่าจะใช่นะคับ ผิดพลาดประการใด ขอโทด นะที่ นี้คับผม

หาข้อมูลดีๆก่อนครับเดี๋ยวจะพากันรู้ไปแบบผิดๆ

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล
ท้อเกราะแก้ว ท้อกำแพงแก้ว ตามแต่จะเรียกกันไป ชื่อยันต์นี้ไม่ตายตัวหรอกครับ แต่ขอความกรุณาว่าถ้าข้อมูลไม่พออย่านำมากล่าวอ้างครับ

ออฟไลน์ Nutwarit

• ทุติยะ
  • **
คนรู้ก็บอกเขาไปแต่แรกซิครับ  

คนไม่รู้ เขาช่วยบอก
คนรู้ ไม่บอกเอาแต่จับผิด

...พี่น้องกันทั้งนั้นเก่าใหม่  หน้าใหม่เข้ามา จับผิดซะแล้ว

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

...พี่น้องกันทั้งนั้นเก่าใหม่  หน้าใหม่เข้ามา จับผิดซะแล้ว

คนรู้อาจจะไม่ได้เข้ามาอ่านตั้งแต่ทีแรก
คนไม่รู้ ไม่แน่ใจ ก็อย่าบอกจะดีกว่า เดี๋ยวจะผิด
คนรู้ที่ไม่บอก ไม่ใช่อยากจะจับผิด บางสิ่งบางอย่าง ครูท่านห้ามท่านหวง
สมัยก่อนไม่มีเว็บบอร์ดไม่มีอินเตอร์เนต ให้ถาม จะใฝ่รู้ควรทำอย่างไร

พี่น้องใหม่เก่า ไม่มีใครมานั่งจับผิด หรอกมีแต่ อคติที่คิดเอาเอง...

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล

...พี่น้องกันทั้งนั้นเก่าใหม่  หน้าใหม่เข้ามา จับผิดซะแล้ว

คนรู้อาจจะไม่ได้เข้ามาอ่านตั้งแต่ทีแรก
คนไม่รู้ ไม่แน่ใจ ก็อย่าบอกจะดีกว่า เดี๋ยวจะผิด
คนรู้ที่ไม่บอก ไม่ใช่อยากจะจับผิด บางสิ่งบางอย่าง ครูท่านห้ามท่านหวง
สมัยก่อนไม่มีเว็บบอร์ดไม่มีอินเตอร์เนต ให้ถาม จะใฝ่รู้ควรทำอย่างไร

พี่น้องใหม่เก่า ไม่มีใครมานั่งจับผิด หรอกมีแต่ อคติที่คิดเอาเอง...

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ เรื่องบางเรื่อง รู้ทั้งรู้ แต่ไม่สามารถเอ่ยถึงในที่สาธารณชนอย่างเว็บบอร์ด ก็เยอะแยะไป อีกอย่างคงไม่มีเวลามานั่งจับผิดหรอกครับ

ออฟไลน์ Lokness

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบ และมาแสดงความคิดเห็นนะครับ

แต่เราก็เป็นศิษย์วัดบางพระเหมือนกัน ผมไม่ถือหรอกครับ

แค่อยากได้คำตอบว่ายันอะไร เด่นด้านไหนเท่านั้นเองคับ

ถ้าผมไปล่วงเกินท่านใด ก็ต้องขออภัยด้วยจ้ะ เนื่องจากผมไม่รู้จริงๆ  :017:

ออฟไลน์ Nagasia

• ความขลัง ความศักสิทธิ์ อยู่ที่จิตท่านศรัทธา เชื่อมั่นในคำสั่งสอนของครูบาอาจารย์
  • สัตตมะ
  • **
  • บูชาครูบารอาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น พระอาจารย์ทุกท่าน
    • MSN Messenger - fly_boy39@hotmail.com
คำตอบง่ายๆเลยนะครับ ทุกลายยันต์ดีทุกลาย พุทธคุณไม่ต้องกล่าวถึง
พระอาจารย์ท่านให้มา ดีเสมอครับ ไม่มีพระอาจารย์หรือ อาจารย์ท่านไหน ให้สิ่งที่ไม่ดีกับลูกศิษย์หรอกครับ

***ผิดถูกประการใด ขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ***
[shake]           อิติสุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ                                                                ฐิตคุโณ อาจาริโย จะ มหาเถโร มหาลาโภ
สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม.[/shake]