ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยวิจารณ์เหรียญหลวงพ่อเปิ่น 19 ด้วยครับ  (อ่าน 1253 ครั้ง)

ออฟไลน์ hendrix

• ทุติยะ
  • **
เพิ่งได้รับบูชาต่อจากเจ้าของเดิม โดยบอกว่าได้รับจากมือหลวงพ่อ เมื่อปี 20 สภาพใช้จนสึก ผมดูจากตำหนิก็ตรง เลยรบกวนพี่ๆ ช่วยวิจารณ์เหรียญให้ผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ช่วยวิจารณ์เหรียญหลวงพ่อเปิ่น 19 ด้ว$
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 มี.ค. 2556, 10:59:26 »
ด้านหน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มี.ค. 2556, 10:59:53 โดย hendrix »

• ทุติยะ
  • **
ด้านหลัง

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เหรียญนี้ดูยาก เพราะสึกมากครับ 
ผมไม่ชอบตรงขอบเหรียญครับ ดูไม่สมส่วนเล็กไปหน่อย
น่าจะไม่แท้ครับ
ผมว่านำเหรียญไปให้พระอาจารย์ท่ี่วัดบางพระเสกให้ใหม่ ก็ใช้ได้เช่นกันครับ