ผู้เขียน หัวข้อ: เศียรปู่กาหลง  (อ่าน 2526 ครั้ง)

ออฟไลน์ แดง ไบเล่

• ปัญจมะ
เศียรปู่กาหลง
« เมื่อ: 23 ก.ย. 2550, 05:39:42 »
รบกวนถาม เศียรปู่สมิงพรายของปู่กาหลงนี่มีกี่แบบครับ ของผมดูเหมือนจะเป็นทองเหลืองรมดำไม่ค่อยหนักเท่าไร ช่วยตอบที่ จ้า :010:

ออฟไลน์ แดง ไบเล่

• ปัญจมะ
ตอบ: เศียรปู่กาหลง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.ย. 2550, 05:46:21 »
กำรูปใหญ่ไปทามไง

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ pesh

• ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น
  • ปัญจมะ
ตอบ: เศียรปู่กาหลง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.ย. 2550, 08:29:49 »
เท่าที่ทราบและผมบูชามาจากคณะ7วัดสุทัศน์จะมี
1.นวโลหะขอมพันปี
2.สัมฤทธิ์ขอมโบราณพันปี
3.ผงหน้าหนังตะโพนจะมีสีดำด้านหลังฝังตะกรุด1 ดอก
4.ผงดิน7โป่งน้ำ7สระเนื้อออกสีขาว
รายการดังข้างต้นถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยล่วงหน้าครับ
รูปของคุณanuchaไม่ค่อยชัดคาดว่าน่าจะเป็นเนื้อสัมฤทธิ์ขอมพันปีครับ
ออกศึกข้านึกแต่รบและรบ...จบศึกข้านึกแต่รักเจ้าเท่านั้น