ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากรบกวนพี่ๆช่วยพิจารณาด้วยครับ  (อ่าน 1428 ครั้ง)

ออฟไลน์ TONGDEE2526

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
พระองค์นี้คือรุ่นอะไรครับ และออกปีไหนครับ ที่สำคัญสุดๆ (แท้) มั้ยครับ
รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ฝากรบกวนพี่ๆช่วยพิจารณาด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 เม.ย. 2556, 04:41:18 »
แท้แน่อนครับ
พระผงรุ่นสร้างหอสวดมนต์ ปี 34 ครับ
โรยผงตะไบระฆังเก่า
ที่ทราบก็เพราะมีกะเขาอยู่องค์หนึ่งเหมือนกัน
ผงตะไบออกเขียวไปหมดแล้วเหมือนกันครับ
ตอนแรกผมก็ไม่รู้ ก็อาศัยถามพี่ๆในเวปนี้แหละครับ
ยินดีด้วยนะครับ 

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
ตอบ: ฝากรบกวนพี่ๆช่วยพิจารณาด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 เม.ย. 2556, 04:47:55 »
พระผงนั่งเสือ รุ่นสร้างหอสวดมนต์  ออกปี๓๕

ที่เห็นสีทองบนองค์พระคือผงทองระฆังเก่าที่หลวงพ่อให้นำมาโรยไว้บนองค์พระ

แท้ครับ

ออฟไลน์ TONGDEE2526

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 เม.ย. 2556, 05:05:32 »
ขอบคุณครับ
ได้ความรู้และจะนำข้อมูลนี้ไปใช้ในการศึกษา
และสะสมวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่นต่อไปนะครับ
ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครองพี่ๆทุกท่านนะครับ :050:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 เม.ย. 2556, 08:04:21 »

สวัสดีครับ
สรุปว่าออกปี 34 หรือ ๓๕ กันแน่ครับ แต่ที่พอทราบสร้างหอสวดมนต์นั้นปี  ๒๕๓๔ (2534) ผมเลยสับสนนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 เม.ย. 2556, 08:44:15 »
สวยแท้อีกเสียงครับผม :016: :015:

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 เม.ย. 2556, 09:04:03 »

สวัสดีครับ
สรุปว่าออกปี 34 หรือ ๓๕ กันแน่ครับ แต่ที่พอทราบสร้างหอสวดมนต์นั้นปี  ๒๕๓๔ (2534) ผมเลยสับสนนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ออกปี ๓๔ ตามข้อมูลท่านบางแก้วฟ้าครับ  ขอบคุณท่านเจมส์ที่ทักท้วงครับ