ผู้เขียน หัวข้อ: บารมีหลวงพ่อคุ้มครอง  (อ่าน 1036 ครั้ง)

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
บารมีหลวงพ่อคุ้มครอง
« เมื่อ: 11 เม.ย. 2556, 11:58:39 »
ขอนำบารมีหลวงพ่อเปิ่นมาเล่าให้ฟัง เรื่องเกิดขึ้นเมื่อเช้านี้ที่สะพานพระราม5ครับ ตัวผมเองขี่มอไซด์กำลังไปทำงานอะครับขี่ประมาน80ขี่มาเลน
ขวากำลังลังเข้าเลนซ้ายอยุ่ดีๆ เกิดอาการสายพานขาดซะงั้นรถี่เร่งไม่ได้เลย แต่ยังดีที่ล้อไม่หยุดหมุ่นไปถ้าล้อตายนะครับรถหลังคงเอาผมไปกินแน่ ผมจึงปล่อยไหลเข้าซ้ายจนจอดริมทาง นึกถึงหลวงพ่อที่คุ้มครองศิษย์เสมอ ผมจะอาราธนาหลวงพ่อแขวนขึ้นคอทุกวันเลยครับ บารมีหลวงพ่อคุ้มครองจริงๆๆ จริงอยากมาเล่าสู่กันฟังครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: บารมีหลวงพ่อคุ้มครอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 เม.ย. 2556, 08:13:09 »
บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ
รักและศรัทธา