ผู้เขียน หัวข้อ: ให้หลวงพ่อเป่ายันต์  (อ่าน 1634 ครั้ง)

ออฟไลน์ modxsuperone

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ให้หลวงพ่อเป่ายันต์
« เมื่อ: 21 เม.ย. 2556, 12:33:40 »
ขอสอบถามนะครับว่า ถ้าผมไปสักที่อื่น แต่เป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเหมือนกัน ผมจะให้หลวงพ่อสำอางค์หรือหลวงพี่ติ่งเป่ายันต์ให้ได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ตอบ: ให้หลวงพ่อเป่ายันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 เม.ย. 2556, 04:18:52 »
ขอสอบถามนะครับว่า ถ้าผมไปสักที่อื่น แต่เป็นศิษย์หลวงพ่อเปิ่นเหมือนกัน ผมจะให้หลวงพ่อสำอางค์หรือหลวงพี่ติ่งเป่ายันต์ให้ได้มั้ยครับ

ในเมื่อจะมาให้หลวงพ่ออางค์หลวงพ่อติ่งเป่าแล้วทำไมไม่มาสักที่วัดบางพระล่ะครับ
 คำถามที่เจ้าของกระทู้ถาม เท่าที่เคยได้ยินมาไม่ทราบว่าเท็จจริงประการใด
เคยมีลูกศิษย์สักมาจากอาจารย์แถวสาย 4 สักให้แต่รูปมา แล้วให้มาขอหัวใจกับ
หลวงพี่แป๊วก็มี

ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ pednoilynam

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 เม.ย. 2556, 04:31:32 »
น่าจะได้นะ พระอาจารย์ท่านเมตตากับศิษย์ทุกคน ขนาดพี่เราไปสักแบบสวยงามมา
เป็นรูปสัตว์ในตำนานจีนพระอาจารย์ยังเมตตาลงหัวใจให้เลยค่ะ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 เม.ย. 2556, 10:32:22 »
ลงหัวใจคืออะไรครับ

ออฟไลน์ pednoilynam

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 เม.ย. 2556, 03:49:11 »
ลงหัวใจคืออะไรครับ

ไม่แน่ใจว่าตอบถูกไหม อันนี้ตอบตามที่เห็นด้วยตานะคะ
คือลงอักขระกำกับรูปที่สักนะคะ พี่เราเรียกว่าลงหัวใจให้
เพราะที่สักมาอาจารย์ฆราวาสท่านหนึ่งท่านทักว่ามีแต่ตัว(มีแต่รูป) ไม่มีหัวใจ
เลยไปให้พระอาจารย์ลงอักขระกำกับให้

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 เม.ย. 2556, 11:02:23 »
หมายความว่า สักเพิ่มจากยันต์เดิมใช่มั้ยครับ ขอบคุณครับ