ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 1555 ครั้ง)

ออฟไลน์ pamza2000

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่วอยู่ทีตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สอบถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 29 เม.ย. 2556, 09:33:34 »
คือว่า ผมมีความตั้งใจว่าจะไปบูชารูปหลวงปู่มาสัก1ใบ(ใบใหญ่นะครับ) และถ้าผมให้หลวงพ่อสำอางค์เจิมให้แล้ว ผมสามารถที่จะนำไปให้ หลวงพ่อพ่อต้อย หลวงพ่อติ่ง เจิมให้อีกได้ไหมครับ (กลัวว่ามันจะมากเกินไปอะครับ) เลยอยากจะสอบถามพี่ๆหน่อยครับว่าจะน่าเกียจไหม
นะโมพุทธายะ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 เม.ย. 2556, 10:13:39 »
น่าจะได้นะครับ ต้องรอถามผู้รู้อีกทีนะครับ..
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ nongaom

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 เม.ย. 2556, 03:57:47 »
เจิมก็ได้ ไม่เจิมก็ได้เหมือนกัน เพราะเป็นรูปครูบาอาจารย์ ซึ่งมีไว้ให้กราบไหว้ระลึกถึง ความศักดิ์สิทธิ์อยู่ในตัวแล้ว ขอบคุณ
คนโง่เอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดเอาปากไว้ที่ใจ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 เม.ย. 2556, 03:11:56 »
ในกรณีใกล้เคียง  ผมเคยนำกะลาตาเดียว ให้หลวงพ่อสำอางค์จารอักขระ แล้ว นำไปให้หลวงพี่ติ่ง จารเพิ่มให้
หลวงพี่ติ่ง ท่านไม่จารให้ แต่ปิดทองให้แทน
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่วอยู่ทีตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 พ.ค. 2556, 11:38:12 »
ขอความเห็นจากพี่ๆท่านอื่นด้งยครับ

ออฟไลน์ ice.bangyai

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 พ.ค. 2556, 11:43:03 »
บูชารูปให้จำนวนเท่ากับหลวงพ่อหลวงพี่ที่จะไปขอให้ท่านจารครับ :002:

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 พ.ค. 2556, 07:07:31 »
ขอความคิดเห็นจากพี่ๆท่านอื่นด้วยครับ

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 พ.ค. 2556, 07:48:59 »
ผมว่าจะให้พระอาจารย์ท่านใดเจิมให้ก็น่าจะเอารูปพระอาจารย์ท่านนั้นไปให้ท่านเจิมดีกว่าครับ ส่วนรูปหลวงพ่อเปิ่นได้มาอย่างไรก็บูชาแบบนั้นดีกว่าครับ