ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามตามความเหมาะสมครับ  (อ่าน 2158 ครั้ง)

ออฟไลน์ pamza2000

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่วอยู่ทีตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สอบถามตามความเหมาะสมครับ
« เมื่อ: 23 มิ.ย. 2556, 07:48:55 »
คือว่าผมมีความตั้งใจจะไปลงนะหน้าทองกับหลวงพี่ติ่งแต่ประเด็นก็คือผมอยากได้เหรียญที่ทันหลวงพ่อพ่อเสกซักเหรียญมาบูชาติดตัวไว้ผมจะขอหลวงพี่ติ่งดีไหมครับพี่หรือว่าไม่สมควร พี่บางคนอาจจะแนะนำว่าให้ไปกุฏิใหญ่ แต่รุ่นที่ทันหลวงพ่อเสกมันเกินกำลังผมอะครับ ผมเรียนอยู่เลยยังไม่มีทรัพย์พอ เลยอยากจะถามตามความเหมาะสมครับ ขอบคุณมากครับพี่ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2556, 07:49:23 โดย pamza2000 »
นะโมพุทธายะ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามตามความเหมาะสมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2556, 08:13:09 »
ไม่ควรครับ

บูชาเป็นเหรียญวันไหว้ครู ๕๕ ๕๖ ก่อนก็ได้ครับ

พอมีตังค์แล้วค่อยเช่ารุ่นที่ทันหลวงปู่พุทธาภิเษก
ไม่นานเกินรอครับ
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2556, 08:47:26 »
แนะนำว่าให้ขึ้นไปบนกุฏิใหญ่ดีกว่านะครับ..วัตถุมงคลที่ทันหลวงพ่อปลุกเสกให้เช่าบูชาราคาเบาๆยังพอจะมีอยู่หลายรุ่นนะครับ..
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ pamza2000

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่วอยู่ทีตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2556, 09:31:46 »
ไม่ควรครับ

บูชาเป็นเหรียญวันไหว้ครู ๕๕ ๕๖ ก่อนก็ได้ครับ

พอมีตังค์แล้วค่อยเช่ารุ่นที่ทันหลวงปู่พุทธาภิเษก
ไม่นานเกินรอครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2556, 02:04:57 »
คือว่าผมมีความตั้งใจจะไปลงนะหน้าทองกับหลวงพี่ติ่งแต่ประเด็นก็คือผมอยากได้เหรียญที่ทันหลวงพ่อพ่อเสกซักเหรียญมาบูชาติดตัวไว้ผมจะขอหลวงพี่ติ่งดีไหมครับพี่หรือว่าไม่สมควร พี่บางคนอาจจะแนะนำว่าให้ไปกุฏิใหญ่ แต่รุ่นที่ทันหลวงพ่อเสกมันเกินกำลังผมอะครับ ผมเรียนอยู่เลยยังไม่มีทรัพย์พอ เลยอยากจะถามตามความเหมาะสมครับ ขอบคุณมากครับพี่ๆ

โอ่ ศรัทธาแรงกล้า แต่ยังอยู่ในวัยเรียน  นั้นก็คงรุ่น ลูก รุ่นหลานผมแล้วละ เอางี้ ขอเรียกว่า หลานชาย ก็แล้วกัน :050:

เอางี้ หลานชาย ส่งข้อความ มาหา อาชาญ ใด้เลย เดี๋ยวอา จะส่งเหรียญไปให้ หลานชาย ฟรีๆ เอาที่อยู่ที่จะส่งเหรียญ ไปให้ หลานชาย นั่นละ

เอาแบบทันหลวงพ่อเปิ่น เลยใช่มั๊ย เดี๋ยวจัดให้ ฟรีๆ แต่มีข้อแม้ เองห้ามเอาไปขายน๊ะ แล้วต้อง บูชาขึ้นคอใว้ด้วย ตามที่ หลานชาย อยากใด้ :050:

รึถ้าสดวก  มารับเองกับมือเลยก็ใด้ อาอยู่ กทม  แถวร้ชดา หรือ รามอินทราก็ใด้ :050:

ค่าจัดส่ง เดี๋ยว อาชาญ จ่าย ให้เอง เอาแค่ที่อยู่ จัดส่งมาก็พอ หลานชาย :050:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2556, 10:50:14 »

โอ่ ศรัทธาแรงกล้า แต่ยังอยู่ในวัยเรียน  นั้นก็คงรุ่น ลูก รุ่นหลานผมแล้วละ เอางี้ ขอเรียกว่า หลานชาย ก็แล้วกัน :050:

เอางี้ หลานชาย ส่งข้อความ มาหา อาชาญ ใด้เลย เดี๋ยวอา จะส่งเหรียญไปให้ หลานชาย ฟรีๆ เอาที่อยู่ที่จะส่งเหรียญ ไปให้ หลานชาย นั่นละ

เอาแบบทันหลวงพ่อเปิ่น เลยใช่มั๊ย เดี๋ยวจัดให้ ฟรีๆ แต่มีข้อแม้ เองห้ามเอาไปขายน๊ะ แล้วต้อง บูชาขึ้นคอใว้ด้วย ตามที่ หลานชาย อยากใด้ :050:

รึถ้าสดวก  มารับเองกับมือเลยก็ใด้ อาอยู่ กทม  แถวร้ชดา หรือ รามอินทราก็ใด้ :050:

ค่าจัดส่ง เดี๋ยว อาชาญ จ่าย ให้เอง เอาแค่ที่อยู่ จัดส่งมาก็พอ หลานชาย :050:

นี่แหละครับพี่ชาญ ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ที่มีความเอื้ออาทรให้กับน้องๆเสมอ  :050:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2556, 12:25:57 »
นี่แหละครับ..ศิษย์วัดบางพระน้ำใจและะการแบ่งปันสิ่งดีๆที่มีต่อพี่ๆเพื่อนๆทุกคนในเวปบอร์ด :015: :015: :015:

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2556, 01:54:24 »
ป๋าชาญใจดี  ครับ :015:

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2556, 08:01:43 »
อ่านทุกๆกระทู้แล้วรู้สึก ถึงความอบอุ่น เป็นกันเองมากเลยครับ อยากให้สังคมไทยเป็นแบบนี้ในทุกๆที่ มองไปทางไหน คงจะมีแต่ความสุขครับ
 :053:
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2556, 02:00:46 »

โอ่ ศรัทธาแรงกล้า แต่ยังอยู่ในวัยเรียน  นั้นก็คงรุ่น ลูก รุ่นหลานผมแล้วละ เอางี้ ขอเรียกว่า หลานชาย ก็แล้วกัน :050:

รึถ้าสดวก  มารับเองกับมือเลยก็ใด้ อาอยู่ กทม  แถวร้ชดา หรือ รามอินทราก็ใด้ :050:

ตกลงส่งไปให้แล้วน๊ะ บ่ายๆพรุ่งนี้คงใด้รับ.Ems ใสซองกันกระแทกอย่างดี.3 องค์น๊ะ

ออฟไลน์ Ramintra_Bangpra

• ตติยะ
  • บารมีหลวงปู่คุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2556, 03:35:24 »
พี่ชาญ ใจดีมากๆเลยครับ  :054:

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2556, 02:52:39 »
สำหรับท่านอื่น ถ้าทุนไม่มีมือถือท่านนั้นแล ถ่ายรูป สรีระหลวงพ่อท่านในโลงแก้วติดมือถือไว้บูชาครับ แล้วถ้ามีงบก็มาเช่าที่วัด
ถ้าอยากได้ทันก็ค่อยอัพต่อไปถ้ามีงบเพิ่มอีกครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็