ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณาสอบถามรุ่นและปีที่สร้างครับ  (อ่าน 1283 ครั้ง)

ออฟไลน์ zeromax

• ปฐมะ
  • *
รบกวนท่านผู้รู้กรุณาช่วยพิจารณา ว่าเป็นรุ่นไหน ปีไหนด้วยได้ไหมครับ

ออฟไลน์ nirutjif

• ฉัฏฐะ
  • *
 :002:ไม่เเท้ครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ไม่แท้ครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
รุ่นห้าเสาร์ เก๊ มาแต่ไกล
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตามกันต่อไปแต่ :016:สักวันหลวงพ่อจะมาโปรดครับ

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
เก๊100%ครับ.. :069:
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ของแท้

1 ตะกรุดจะต้องเป็นทองคำ

2 มีเส้นเกศา

3 เนื้อพระขาวแก่ปูน  เนื้อไม่แน่น แห้งมาก (ระวังตอนใส่กรอบเดี๋ยวจะหัก)

ปล. แต่แบบธรรมดา ที่ไม่มีตะกรุด และไม่มีเกศา ก็มีนะครับ แต่เนื้อและพิมพ์เหมือนกัน

ภาพพระจากเว็ปประมูล

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.ค. 2556, 08:27:08 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ยังห่างไกลกันอีกเยอะครับ....เป็นกำลังใจให้ครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา