ผู้เขียน หัวข้อ: มรดก ปู่และพ่อ ครับ  (อ่าน 3760 ครั้ง)

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
มรดก ปู่และพ่อ ครับ
« เมื่อ: 23 ก.ค. 2556, 07:19:12 »
ปู่ผม พึ่งจะเสียได้2เดือน ทำบุญอ่ะไรแล้วก็เลยว่างๆนำ พระที่เคยเป็นของปู่ ที่ตอนนี้เป็นของผมกับพระที่พ่อผมยกให้ ผมหามาเองบ้างมาให้เพื่อนพี่ๆน้องๆชมกันครับผม ภาพไม่สวยนะครับ เพราะถ่ายจากโทรศัพ

รวมๆมาถ่ายครับ ตอนนี้ผลัดกันใช้อยู่

หลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้ว รุ่นจุอัฐิ ปี๐๓ ครับ

หลวงพ่อเกษม สุสานไตรลัษณ์ลำปาง ปี๑๖ ครับ

หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ตะกรุดปี๔๐ ครับ

หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ไม่ทราบรุ่นครับ ของปู่ผม เนื้อเงิน

หลวงพ่อพรหม วัดช่องแค โล่ใหญ่ อุตรง ปี๑๖ ปรกจ้อย นปข หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ ปี๑๗ ปรกหลวงปู่แหวน วัดดอยแม่ปั๋ง ไม่ทราบปี ครับ

หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ ปี๑๗ บร๊อค๕แตกหูขีด ครับ

หลวงพ่อเกษม เขมโก ปิดตาสารพัดดี เนื้อเงิน ปี๑๖ ครับ

หลวงพ่อเอีย วัดบ้านด่าน ปิดตาข้าวสารดำ กรมหลวงชุมพร ปี๑๖

หลวงปู่ดู่ วัดสระแก รุ่นโดดบาต หลวงปู่ทิม วัดระหารไร่ ลูกอมพรายกุมารเล็ก หลวงพ่อเกษม เขมโก พระรอดทองหง่าง พระ25ศตวรรษ

พระชัยวัดด่านสำโรง ปี๙๘ หลวงปู่เผือกวัดกิ่งแก้วเป็นประธานพิธีเสก ครับ

หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี ปิดตายันต์ดวงเล็ก เนื้อผงธูป ปี๒๑ ครับ

หลวงพ่อเกษม เขมโก รุ่นกองพันเชียงใหม่ ค่ายกาวิละ ปี๑๘ ครับ

หลวงปู่แก้ว เกษาโร วัดระหารไร่ ปิดตาแช่น้ำมันงา ปี๑๙ ครับ

หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ ตะกรุดหอมเชียง ปี๔๔ ครับ

หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม ตะกรุดโทนเนื้อทองแดง ไม่ทราบปีครับ

หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม ตะกรุดโทนถักเชือกลูกสะกด ไม่ทราบปีครับ

หลวงพ่อแช่ม วัดดอนยายหอม วัวธนู เนื้อทองผสม ครับ

หลวงพ่ออวยพร วัดดอนยายหอม วัวธนู เนื้อทองผสม พึ่งได้มามะวานกับมือเลยครับ

หลวงพ่อสิน วัดระหารใหญ่ วัวธนูเนื้อเขาควาย ครับ

หลวงพ่อสิน วัดระหารใหญ่ เพะเนื้อเขาควาย ครับ

หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ เบี้ยแก้ทราย เชือกเขียว(เละหมดแล้ว) ครับ

หลวงพ่อประเทือง วัดหนองย่างทอย เสือรุ่นปลดหนี้ ครับ

หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม กุมารทอง ฐาน๙๕ 2องค์ ครับ

หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม กุมารทอง พึ่งได้มา เมื่อวานที่วัด ครับ

หลวงปู่เมฆ วัดลำกระดาน ปลัดขิกไม้เขยตาย ครับ

ทั้งหมดนี้ผมได้มาจากคุณปู่ คุณพ่อ และบางชิ้นได้มาจากรุ่นพี่ รุ่นน้อง มาด้วยครับผมขอบคุณมากครับ ที่รับชม

ออฟไลน์ samati

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอบ: มรดก ปู่และพ่อ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ก.ค. 2556, 05:00:07 »
.....ชอบเหมือนๆผมเลย..ลพ.เปิ่น ..ลพ.เกษม  ..ลพ.แช่ม  ..ลพ.พรหม ....หลักๆล้วนใจศรัทธาตรงกันครับ

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ค. 2556, 03:04:36 »
สุดยอดครับ

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.ค. 2556, 06:57:25 »
เยี่ยมครับ