ผู้เขียน หัวข้อ: ผมอยากทราบความหมายของยันต์ครับ ได้รับเมตตาสักจากหลวงพี่แป๊วครับ  (อ่าน 2093 ครั้ง)

ออฟไลน์ HunKung

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอความกรุณาพี่พี่ช่วยชี้แน่ะด้วยนะครับ เกี่ยวกับเรื่องความหมายของยันต์ที่หลวงพี่แป๊วท่านเมตตาสักให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ค. 2556, 05:32:00 โดย HunKung »

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ผมเคยเห็นท่านเมตตาแก่ลูกศิษย์หน้าใหม่เสมอ ที่ยกพานครั้งแรกก็ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่แป๊วสักน้ำมันมาเต็มหลังเลย ถือว่าท่านโชคดีมากครับ :016:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ทราบว่าเป็นยันต์อะไรเหรอครับ ผมเห็นรูปหัวเสืออย่างเดียว ข้อความรู้ด้วยนะครับพี่ๆ และขอบคุณมากๆๆครับ

ออฟไลน์ san53774

• สัตตมะ
  • **
อันนี้คือวันเดียวหรอครับ ท่านโชคดีและสุดยอดเลยครับ ยินดีด้วยครับ :015:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ครับ ยกเว้น ยันต์ที่ลักษณะเหมือน ยอด ซ้ายขวาของอีกวันครับ ส่วนหน้าเสือ กับ ธง และ อักขระ วันเดียวกันครับใช้เวลาประมาณ 45-50 นาทีครับ กว่าจะกลับเกือบสว่างเลยครับ อยากทราบความหมายของยันต์จริงๆครับ และยันต์ หน้าเสือ กับเสือทั้งตัวต่างกันยังไงครับ

ออฟไลน์ satis

• จตุตถะ
คุณโชคดีมากๆครับ ผมสักมา 10 ปียังไม่เคยได้ 2 ยันต์ในครั้งเดียวเลย ผมสักกับหลวงพี่ตลอด  ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
ข้างๆหน้าเสือสองข้างถ้าดูไม่ผิดน่าจะเป็น นะพญาเสือ กับนะหัวใจเสือครับ แค่มีสองยันต์นี้ ไม่ต้องสักรูปเสือก็ได้ครับสุดยอดแล้วครับ
ผิดถูกอย่า่งไรต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ และยันต์ธงกับอักระ กลมๆซ้ายขวา คืออะไรเหรอครับ และขอบคุณพี่พี่ที่ตอบเป็นวิทยาทาน เรื่องความหมายและรอยสักยันต์นะครับ ผมไม่รู้จะถามใครจริงๆ ขอบคุณมากครับ  :015: