ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ครับ หลวงพ่อเปิ่น 19 แท้ไหมครับ  (อ่าน 1977 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ผมเองก็ไม่ใช่ผู้รู้แต่ผมขออนุญาติเสนอความเห็นหน่อยครับ
เหรียญนี้ดูยากครับ
ขอบเหรียญเขยื้อนไปเนื่องจากการปั๊ม
รวมถึงจุดสำคัญเช่นเส้นเสี้ยนต่างๆไม่ถูกแสดงให้เห็นในรูป
อาจจะมีเส้นเสี้ยนต่างๆก็ได้นะครับเผอิญไม่เห็นในรูป
แต่ดูโดยรวมเบื้องต้น มีโอกาสแท้อยู่ครับ
ถ้าจะให้ดี ถ่ายชัดๆ เอาแบบเห็นเส้นรัศมีหน้า-หลัง มาจะดีมากเลยครับ
เป็นกำลังใจให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 พ.ย. 2556, 02:41:04 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ suwet0007

• ตติยะ
 :053:ของแท้ครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ส่วนตัวผมดูว่าไม่ดีครับ องค์นี้ผมให้ไม่ผ่านครับ ลองหาข้อมูลจากท่านอื่นดูครับ   พิมพ์พระดูตื้น  ตำหนิไม่เห็น ยันต์ด้านหลังที่อยู่บนสุดติดขอบเหรียญดูไม่ดี สรุปไปตามนี้ครับ

ออฟไลน์ ลูกพ่อขุน

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณพีๆทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ ผมเองก็ดูไม่เป็นครับ เลยใช้เวปนี้เทียบจุดตำหนิก็มีทุกจุดนะ แต่ก็คิดเข้าข้างคนเอง เอาเป็นว่าส่งให้การันตรีพระดอทคอมเช็คเลยดีกว่าจะได้สบายใจ
http://xn--12cbg6esa4aavkc8fydgbb5byc3a4r1cya.com/index.php/topic,2447.0.html

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ผมลองเข้าไปดู  link แล้วครับ
ตำหนิที่แสดงนั้น ของปลอมเขาก็ทำได้ดีครับ
แม้แต่เส้น พ. แตก เขาก็ทำได้ครับ
ส่วนเรื่องราคานั้น ขึ้นกับความพอใจของผู้เช่ากับผู้ให้เช่าครับ อาจจะต่ำ หรือสูงกว่าที่ระบุไว้
ปัจจุบันนี้ วัตถุมงคลบางรุ่นของหลวงพ่อ ราคาแรง และของปลอมก็น่ากลัวมาก ต้องระวังเป็นอย่างมากครับ
ขอให้โชคดีครับ ด้วยความปรารถนาดีและ เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ ลูกพ่อขุน

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณสำหรับคำติชมทุกข้อความครับ เหรียญนี้จบแล้วครับ ดีใจมากที่แท้ครับ

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
มาที่วัดเลยครับกุฏิใหญ่  ได้ความกระจ่าง หมดทุกข้อสงสััย ไม่มีข้อแม้ครับ จบ