ผู้เขียน หัวข้อ: 6องค์นี้ รุ่นอะไรครับปีไหนครับ ท่านใดทราบชี้แนะด้วยครับ  (อ่าน 2020 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakhack

• ทุติยะ
  • **
เหรียญกลมเล็กหลวงพ่อเปิ่น ที่ระลึกสร้างอุโบสถวัดลานแหลม เหร๊ยญนี้ปีไหนครับ และหลวงพ่อเสกไหมครับ และพระผง 3องค์นี้รุ่นไหนครับ ปีไหน  เหรียญ ร.๕ หลวงพ่อเปิ่นและ เหรียญอุดมสุข ด้วยครับเป้นไงบ้าง ผมไม่รู้ปีครับ สภาพดีไหมพอดีเพิ่งได้มาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ย. 2556, 11:30:51 โดย sakhack »

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมชอบทั้งสามเหรียญเลยครับส่วนพระผงๆไม่ค่อยรู้นะครับรอพี่ท่านอื่นๆนะครับ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เหรียญออกวัดบ้านลานแหลม เหรียญอุดมสุข และ เหรียญ ร.5 น่าจะออกในช่วง 2536-2539 ครับ ทันหลวงพ่อเปิ่นครับ
ส่วนพระผงสององค์แรกนี่ไม่แน่ใจครับว่าสร้างวาระไหน ดูเหมือนจะเป็นกลุ่มศิษย์สร้างขึ้นมาให้ท่านปลุกเสกให้ครับ  
เคยเห็นบ่อย ผมเองคิดว่าไม่น่าจะปลอมครับ เพราะไม่ได้จงใจจะทำให้เหมือนรุ่นใดๆ
ส่วนพระผงองค์สุดท้ายที่มีธรรมจักรนี่คือรุ่นเมตตา บารมีปี 36 ครับ รุ่นนี้ก็ทันหลวงพ่อเปิ่นครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 พ.ย. 2556, 06:33:48 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ ping816

• ศิษย์ดี ต้อง มีครู
  • ตติยะ
    • อีเมล
เหรีญ หลอ ร. 5 เหมือนผม เลย คับ  ข้าง หลัง มั่ง มี ศรี สุข

ออฟไลน์ sakhack

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณทุกความเห็นครับ  ท่านใดมีอะไรเพิ่มเติมเชิญครับ ขอบคุณมากๆ