ผู้เขียน หัวข้อ: ขุนกระบี่  (อ่าน 1063 ครั้ง)

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขุนกระบี่
« เมื่อ: 16 พ.ย. 2556, 10:07:49 »
ขุนกระบี่เราสามารถ แขวนที่เอวได้หรือไม่ครับ หรือ ต้องแขวนที่คอเหมือนพระเครื่องทั่วไป เกิดข้อสงสัย จึงมาเรียนถามพี่ๆสมาชิกครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ตอบ: ขุนกระบี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พ.ย. 2556, 01:01:48 »
หนุมานเป็นเทพ น่าจะแขวนเหนือเอวนะครับ

ผมก็ห้อยคออยู่เหมือนกัน

ปล. เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ รอผู้รู้มาตอบอีกที

พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"