ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่เสือวัดบางพระไหมครับ  (อ่าน 1448 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakhack

• ทุติยะ
  • **
ใช่เสือวัดบางพระไหมครับ
« เมื่อ: 03 ธ.ค. 2556, 07:39:02 »
ใช่เสือวัดบางพระไหมครับ

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
ตอบ: ใช่เสือวัดบางพระไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ธ.ค. 2556, 11:01:30 »
คล้ายๆ  แต่ดูไม่ดีอะครับ
รอให้พี่ๆมาตอบดีกว่า  ผมไม่แน่ใจเพราะถ้าเป็นของวัดปี43 ถ้าจำไม่ผิด
จะเป็นองค์คล้ายๆแบบนี้แล้วใต้ฐานจะมีการจารยันต์ด้วย
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ sakhack

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: ใช่เสือวัดบางพระไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 ธ.ค. 2556, 06:59:02 »
คล้ายๆ  แต่ดูไม่ดีอะครับ
รอให้พี่ๆมาตอบดีกว่า  ผมไม่แน่ใจเพราะถ้าเป็นของวัดปี43 ถ้าจำไม่ผิด
จะเป็นองค์คล้ายๆแบบนี้แล้วใต้ฐานจะมีการจารยันต์ด้วย
ได้มาฟรีครับ คนให้เองก็ไม่รู้วัดไหน ได้กันมาอีกที  แต่ผมมองดูคล้ายวัดบางพระ ครับไม่แน่ใจเลยลองถามผู้รู้ครับ ขอบคุณครับ