ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่นรุ่นพิเศษ ปี38  (อ่าน 4389 ครั้ง)

ออฟไลน์ at

• สัตตมะ
  • **
รบกวนช่วยติชมครับ ขอบคุณครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ at

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่นรุ่นพิเศษ ปี38
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ม.ค. 2557, 09:01:11 »
เพิ่มเติมครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่นรุ่นพิเศษ ปี38
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ม.ค. 2557, 09:24:10 »
แท้ครับ
เป็นแบบไม่ได้ตอกโค้ดครับ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ม.ค. 2557, 09:43:38 »
ลองเปรียบเทียบกับองค์ของผมครับ
ไม่มีโค้ดเหมือนกัน

ขอบเหรียญส่วนใหญ่จะมีเส้นเสี้ยนคล้ายๆรัศมีสาดไปรอบๆขอบเหรียญตามลูกศรในเลยภาพครับ

ออฟไลน์ at

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 ม.ค. 2557, 10:26:08 »
ขอบพระคุณท่านบางแก้วฟ้ามากครับ ช่วยชี้แนะมาโดยตลอด เป็นความรู้แก่สมาชิกมากเลยครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 ม.ค. 2557, 11:08:07 »

ช่วยฟันธงให้ผมด้วยครับท่านบางแก้วฟ้า ขอบคุณครับ
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 ม.ค. 2557, 01:47:35 »
ภาพเบลอไปหน่อยครับท่านจิ๋ว
เท่าที่ได้ยินมา เนื้อทองแดงรุ่นนี้ยังไม่มีปลอม
แต่เนื่้อเงินเนี่ยมีปลอมแล้ว ผู้รู้ประจำเวบวัดบางพระได้ดูและยืนยันแล้วว่าเก๊สนิท
ผมเคยลงให้ชมไปแล้วเหมือนกัน ข้างหน้าทำดี แต่ข้างหลังจะตื้นๆ ตัวอักษรจะไม่นูนเด่นชัด และเส้นเสี้ยนต่างๆก็ไม่มี

แต่อย่างว่า เมื่อก่อนไม่มีของปลอม วันนี้อาจจะมีปลอมขึ้นมาแล้วก็ได้
ยังงัยท่านจิ๋วลองถ่ายมาแบบชัดๆอีกสักครั้งน่าจะดีครับ