ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับพระขุนแผน วัดพนันเชิงหน่อยครับว่าเป็นปี พศ.อะไร ขอบคุณครับ  (อ่าน 2252 ครั้ง)

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พระขุนแผนมหาเสน่ห์ วัดพนันเชิง รุ่นนี้ไม่ทราบว่าเป็นปีอะไรครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ก.พ. 2557, 06:59:58 โดย cofficolazz »

ออฟไลน์ punthush_45

• ตติยะ
เสริมให้อีกนิดครับ....ถือว่าเป็นพระที่ราคาไม่แพงและน่าอาราธนาขึ้นคอ....
- พระขุนแผนเคลือบ มหาเสน่ห์ วัดพนัญเชิง(กรุงเก่า) ปี 2540 พิธีพุทธาภิเศกใหญ่โดยพระเกจิสายอยุธยา และ พระเกจิชื่อดังแห่งยุคหลายรูปด้วยกัน
หลวงปู่ทิม/หลวงพ่อรวย/หลวงพ่อเพิ่ม/หลวงพ่อเอียด/หลวงพ่อมี/หลวงพ่อเมี้ยน/หลวงพ่อแพ/หลวงพ่อเปิ่น ฯลฯ