ผู้เขียน หัวข้อ: อยากขอความรู้ข้อมูลเชิงลึกของเหรียญ รุ่นแรก หลังเสือ 2519 ครับ  (อ่าน 1240 ครั้ง)

ออฟไลน์ khunphan

• ตติยะ
    • อีเมล
1 เหรียญรุ่นแรกมีกี่บล๊อกครับ
2 บล๊อกเข็มมีในเนื้อทองแดงธรรมดาที่ไม่ลงยาหรือไม่ครับ
3 เหรียญลงยามีแบบบล๊อกนวะไม่มีเข็ม หรือ บล๊อกพ.ขีดหรือไม่ครับ
4 บล๊อก พ.ขีด / พ.แตก เป็นบล๊อกเดียวกันหรือไม่ครับ
5 เห็นพี่บางท่าน สามารถระบุได้เลยว่า องค์นี้เป็น พ.ขีด องค์นี้บล๊อกนวะทั้งๆที่รูปไม่ชัด ไม่ทราบว่ามีจุดอื่นเป็นที่สังเกตุไหมครับ
ขอบพระคุณมากครับพี่ๆ ผมเป็นน้องใหม่ อยากได้ความรู้ไว้ติดตัวขอรบกวนด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2557, 03:07:06 โดย khunphan »

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
1 เหรียญรุ่นแรกมีกี่บล๊อกครับ
2 บล๊อกเข็มมีในเนื้อทองแดงธรรมดาที่ไม่ลงยาหรือไม่ครับ
3 เหรียญลงยามีแบบบล๊อกนวะไม่มีเข็ม หรือ บล๊อกพ.ขีดหรือไม่ครับ
4 บล๊อก พ.ขีด / พ.แตก เป็นบล๊อกเดียวกันหรือไม่ครับ
5 เห็นพี่บางท่าน สามารถระบุได้เลยว่า องค์นี้เป็น พ.ขีด องค์นี้บล๊อกนวะทั้งๆที่รูปไม่ชัด ไม่ทราบว่ามีจุดอื่นเป็นที่สังเกตุไหมครับ
ขอบพระคุณมากครับพี่ๆ ผมเป็นน้องใหม่ อยากได้ความรู้ไว้ติดตัวขอรบกวนด้วยครับ
ตอบแบบงูๆปลาๆนะครับ
ตอบข้อ 1 มี 3 บล็อคครับ
                 1.1 บล็อค พ.ขีด หรือ พ.แตก 1.2 บล็อคนวะ 1.3 บล็อคเข็ม
ตอบข้อ 2 บล็อคเข็มมีในเนื้อทองแดงครับ
ตอบข้อ 3 มีครับ
ตอบข้อ 4 บล็อคเดียวกันครับ
ตอบข้อ 5 ลักษณะการตัดหูเหรียญจะไม่เหมือนกันครับ พี่ๆเค้าเห็นมาเยอะจึงจำได้ติดตาครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2557, 10:39:29 โดย tiger3000 »

ออฟไลน์ khunphan

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ tiger3000 มากๆครับพี่ ที่ให้ความกระจ่าง