ผู้เขียน หัวข้อ: ^^ สมเด็จหลวงพ่อเปิ่นปี 40 "ใหญ่... ด้าย... ดี..." ^^  (อ่าน 2727 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
วันนี้ขอนำเสนอ
พระหลวงพ่อเปิ่น รุ่นที่ชื่อเป็นมงคลอย่างยิ่ง
นั่นคือสมเด็จรุ่น ใหญ่ ด้าย(ได้) ดี
ออกในปี 2540
มาเป็นชุด ทีเดียวสามองค์เลยครับ
ใหญ่ คือสมเด็จพิมพ์ใหญ่ มีความหมายว่า จะมีความความเจริญรุ่งเรืองในอาชีพการงาน
ด้าย คือสมเด็จพิมพ์เส้นด้าย พ้องเสียงกับคำว่า ได้ นั่นก็คือ มีเงินมีทองมีรายได้หลั่งไหลเข้ามา และทำอะไรก็มีแต่ได้ สำเร็จโดยง่าย
ดี คือสมเด็จพิมพ์ทรงเจดีย์ พ้องเสัียงกับคำว่า ดี นั่นก็คือ มีแต่สิ่งดีๆเข้ามา ทำอะไรก็มีแต่ดีทั้งนััน ว่างั้นเถอะ  
ด้านหน้า

ด้านหลัง

นี่ก็ใกล้วันไหว้ครูแล้ว เลยอัญเชิญภาพวัตถุมงคลที่ผมพอจะมีกะเขาอยู่บ้างมาลงให้พี่น้องได้ชมกัน
เพื่อเป็นการเผยแพร่บารมี น้อมรำลึกบูชาพระคุณของหลวงพ่อเปิ่นครับ  

ออฟไลน์ at

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณภาพพระสวยๆ และข้อมูลความรู้ดีๆ เสมอมาครับท่าน

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยทุกๆองค์เลยครับขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับผม  :053: