ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคลที่ระลึกบูชาครู (หลวงพี่ต้อยจัดสร้าง)  (อ่าน 4886 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

วัตถุมคงคลที่ระลึกบูชาครู ๕๗ ที่หลวงพี่ต้อยจัดสร้าง มีดังนี้

๑.หน้าเสือใหญ่ เนื้อทองแดงรมดำ จำนวนสร้าง ๗ องค์ บูชาองค์ละ ๔๐๐ บาท

๒.หน้าเสือใหญ่ เนื้อทองแดงชุบโทนสีเงิน จำนวนสร้าง ๗ องค์ บูชาองค์ละ ๕๐๐ บาท

๓.ลอคเกตหลวงพ่อเปิ่น หลังจารมือ (มี ๔ สี คือ เขียว, น้ำตาล, เหลือง, ฟ้า) จำนวนสร้างรวม ๑๐๐ องค์ บูชาองค์ละ ๓๐๐ บาท

๔.หน้าเสือเนื้อกะลาตาเดียว จำนวนสร้าง ๑๐๐ องค์ บูชาองค์ละ ๓๐๐ บาท

๕.มีดหมอ จำนวนสร้าง ๓๐ เล่ม (หลวงพี่ต้อยจารมือทุกเล่ม) บูชาเล่มละ ๘๐๐ บาท

ติดต่อร่วมบุญบูชาได้ที่กุฏิหลวงพี่ปาด ข้างกุฏิหลวงพี่ต้อย

(บูชาได้ที่วัดที่เดียว ไม่มีจัดส่งไปรษณีย์)

:001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001: :001:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ขอบพระคุณครับสำหรับข่าวสาร :050:

ออฟไลน์ Eco1200

• ตติยะ
 :054: กราบนมัสการ พระอาจารย์ต้อย ด้วยครับและขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ สำหรับทุกๆข่าวสาร  :054: :015:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
มีดหมอ พระอาจารย์ต้อยลงจารให้เพียบ สุดยอดเลยครับ

ออฟไลน์ nattynana

• ตติยะ
เรียนสอบถาม
หน้าเสือมีพุทธคุณด้านใดคะ
ถ้าทำธุรกิจควรจะบูชาองค์ไหนดี

ขอบคุณคะ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
หน้าเสือจะโดดเด่นด้าน
มหาอำนาจ
เป็นที่เกรงขามของคนทั่วไป
ป้องกันคุณไสยต่างๆได้ด้วย
ทั้งนี้ขึ้นกับผู้ปลุกเสกว่า เน้นไปทางใดด้วย
บ่อยครั้งที่พบว่าหน้าเสือเด่นทางเมตตาไม่น้อย

เท่าที่ดูวัตถุมงคลในกระทู้นี้นะครับ ถ้าเน้นเรื่องทำธุรกิจผมว่าล็อกเก็ตหลวงพ่อเปิ่นน่าจะเหมาะสมที่สุด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มี.ค. 2557, 05:23:40 โดย บางแก้วฟ้า »

ออฟไลน์ nattynana

• ตติยะ
หน้าเสือจะโดดเด่นด้าน
มหาอำนาจ
เป็นที่เกรงขามของคนทั่วไป
ป้องกันคุณไสยต่างๆได้ด้วย
ทั้งนี้ขึ้นกับผู้ปลุกเสกว่า เน้นไปทางใดด้วย
บ่อยครั้งที่พบว่าหน้าเสือเด่นทางเมตตาไม่น้อย

เท่าที่ดูวัตถุมงคลในกระทู้นี้นะครับ ถ้าเน้นเรื่องทำธุรกิจผมว่าล็อกเก็ตหลวงพ่อเปิ่นน่าจะเหมาะสมที่สุด

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ siamdarkk

• ตติยะ
    • อีเมล
วันครอบครูผมจะนิมนต์ กับบ้านสักองค์ ครับท่าน

ออฟไลน์ koyza

• ตติยะ
    • อีเมล
เริ่มเปิดบูชาวันไหนค่ะและหมดรึยังค่ะ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เริ่มเปิดบูชาวันไหนค่ะและหมดรึยังค่ะ

เปิดให้บูชามาสักพักนึงแล้วครับ

ข่าวล่าสุด แจ้งมาว่าหมดไปแล้วหลายรายการ

ออฟไลน์ pang46

• ทุติยะ
  • **
ว้า!!!! ไม่ทัน
ช่างกล บุรณพนธ์
   BU 19
    G.46

• ...

เพิ่มเติม ตะกรุดโทนบูชาครู หลวงพี่ต้อยจารมือทุกดอก ความยาวประมาณ ๓ นิ้ว

จำนวนสร้าง ๑๐๐ ดอก ร่วมบุญบูชาดอกละ ๓๐๐ บาท

โดยหลวงพี่ต้อยท่านได้เมตตามอบรูปหลวงพ่อเปิ่นให้กับผู้ที่บูชาตะกรุดทุกคนด้วย

บูชาได้ที่กุฏิหลวงพี่ปาด ข้างกุฏิหลวงพี่ต้อยที่เดียวเท่านั้น ไม่มีจัดส่งไปรษณีย์

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
วันนี้
รับหน้าเสือเนื้อกะลาตาเดียวกลับบ้านครับ
เห็นเหลือสามองค์สุดท้ายด้วย ^^

ออฟไลน์ pigkolo

• ปัญจมะ
แต่เอามาองค์เดียวครับ