ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้จากพี่ๆทุกท่านครับ  (อ่าน 875 ครั้ง)

ออฟไลน์ MIXER99

• ทุติยะ
  • **
ขอความรู้จากพี่ๆทุกท่านครับ
« เมื่อ: 16 มี.ค. 2557, 07:04:41 »
พอดีผมจะไปสักกับอาจารย์หนวดหนะครับไปที่วัดมาเขาบอกว่าอาจารย์เลิกสักที่วัดแล้ว แล้วทีนี้ผมจะไปสักกับอาจารย์ที่บ้านท่านหนะครับ
เลยอยากทราบว่าต้องเตรียมอะไรบ้างครับค่าครูเท่าที่วัดหรือป่าวครับ ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ...

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: ขอความรู้จากพี่ๆทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มี.ค. 2557, 07:23:54 »
วันไหว้ครูที่ผ่านมา อาจารย์หนวดท่านยังร่วมพิธีอยู่ที่วัดเลยครับ ท่านจะมาสักยันต์ที่วัด

ถ้าไม่ได้เดินทางไปต่างประเทศ ส่วนมากในวันเสาร์และอาทิตย์ ครับ ให้เตรียมพานครู

ได้แก่ ดอกไม้ หรือพวงมาลัย ธูปเทียน บุหรี่ และค่าครู 25 บาท สามารถถวายเกิน

กว่า 25 บาทเช่น ไม่มีเศษเหรียญไม่มีธนบัตรย่อย ปัดเศษเป็น 40-60-80 บาทได้

เพื่อร่วมทำบุญค่าน้ำค่าไฟ เพราะค่าครูอาจารย์หนวดท่านจะถวายพระอาจารย์ที่วัดบางพระทั้งหมด

ไม่มีค่ารูป ค่าหมึก แต่เลือกรูปและลายสักไม่ได้นะครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น