ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหน้าเสือ ๒๕๒๓  (อ่าน 2240 ครั้ง)

ออฟไลน์ hendrix

• ทุติยะ
  • **
เหรียญหน้าเสือ ๒๕๒๓
« เมื่อ: 29 มี.ค. 2557, 09:35:53 »
รบกวนพี่ๆ ช่วยดูเหรียญหน้าเสือ ๒๕๒๓ แท้หรือไม่ ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ  :054:

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เหรียญหน้าเสือ ๒๕๒๓
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มี.ค. 2557, 11:54:22 »
เหรียญสึกมากเลยครับ
มีแต่ดวงตาเสือเท่านั้นที่ยังชัดอยู่ 
แต่เท่าที่ดู มีโอกาสเก๊สูงมากครับท่าน

บารมีหลวงพ่แเปิ่นคุ่้มครองครับ

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 มี.ค. 2557, 01:22:41 »
ส่วนตัวผมดูแท้ครับ องค์ประกอบสัดส่วนของเหรียญหลายอย่างดูดี (ได้กลิ่นเสืออยู่ อิอิ) รอพี่ๆท่านอื่นมาฟันธงอีกทีนะครับ :005:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 มี.ค. 2557, 02:15:31 »
ส่วนตัวผมดูแท้ครับ องค์ประกอบสัดส่วนของเหรียญหลายอย่างดูดี (ได้กลิ่นเสืออยู่ อิอิ) รอพี่ๆท่านอื่นมาฟันธงอีกทีนะครับ :005:

ขอโทษนะครับ ส่วนตัวดูไม่เป็น แถมสึกมากจริงๆ แต่ก็ชอบโดยส่วนตัวครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 มี.ค. 2557, 03:20:55 »
ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่เข้ามาให้ความเห็นนะครับ
วันนี้ผมขอนำเสนอภาพแสดงส่วนของดวงตาให้ทุกท่านพิจารณาอีกครั้งนะครับ
เหรียญหน้าเสือปี 23 นี้ สร้างไม่มาก แค่ 5000 เหรียญ
ดังนั้นบล็อกด้านหน้า ผมเข้าใจว่าน่าจะมีเพียงแค่บล็อกเดียว
ดูภาพกันเลยครับ 

เหรียญบนเป็นของคุณ hendrix
ส่วนเหรียญล่างเป็นของสมาชิกท่านหนึ่ง ขออภัยจำไม่ได้จริงๆว่าของท่านไหน ขออนุญาตยืมมาลงเพราะชัดเจนสวยงามดี คงไม่ว่านะครับ
จะเห็นว่าตำหนิส่วนลูกตาเสือที่นำมาแสดงนั้นเป็นส่วนความสึกของเหรียญไม่น่าจะเข้าไปถึงได้
ผมจึงบอกว่าเหรียญคุณ hendrix น่าจะมีโอกาสเก๊สูงมาก เพราะเส้นสายผมมองไม่เห็นครับ
อาจจะเห็นแตกต่างกับพี่น้องท่านอื่นๆนะครับ
พี่น้องทุกท่านสามารถชี้แนะเพิ่มเติมได้เลย
ผมถือการเป็นสอนผมให้เรียนรู้วิธีดูเหรียญรุ่นนี้ไปด้วยครับ

บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ