ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูพระผงให้ทีครับ ไม่รู้สำนักไหนบ้าง  (อ่าน 1845 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ariko

• ตติยะ
รบกวนดูให้ทีนะครับ ไม่ทราบว่าพระอะไร รุุ่นอะไร ปีไหน มีค่างวดปัจจุบันเท่าไหร่ บ้างครับ
**ขอบคุณล่วงหน้านะครับ**

เมื่อความโกรธกระทบใจ อย่าแลกสิ่งที่สวยงามในชีวิต กับความสะใจไม่กี่วินาที

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
องค์แรก สมเด็จหลวงพ่อรวย ปี12 ครับ
องค์อื่นๆส่วนมากจะไม่ดีครับ
ยกเว้นองค์ที่11 ครับ...พระสมเด็จที่ว่าคือ พระสมเด็จที่สร้างโดยท่านพระครูพุทธมนต์วราจารย์ (อาจารย์สุพจน์ โชติปาโล) คณะ3  วัดสุทัศน์ครับ
 ยังไงลองดูความเห็นท่านอื่น ดูบ้างนะครับ...
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
องค์ 2 คล้าย ลป.หิน วัดระฆัง
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม