ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูหน่อยครับมีคนให้มาครับ  (อ่าน 1404 ครั้ง)

ออฟไลน์ Such_Art

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญลงยาครับ เท่าที่หาในเนทก็ว่ากันว่าปี 41 ไม่ทราบว่าอย่างไรบ้างครับอยากรู้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 เม.ย. 2557, 12:29:08 โดย Such_Art »

ออฟไลน์ at

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: ช่วยดูหน่อยครับมีคนให้มาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 เม.ย. 2557, 12:26:57 »
ขอชมรูปครับ

ออฟไลน์ Such_Art

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ช่วยดูหน่อยครับมีคนให้มาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 พ.ค. 2557, 03:38:16 »
เงียบกริบ.. :065: :065: :065:.

ออฟไลน์ zoombeam

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 พ.ค. 2557, 10:46:17 »
รุ่นนี้เท่าที่เคยดูในหลายๆเพจ ในเฟสบุ๊คนะครับ
เค้าจะพูดตรงกันคือสร้างแต่เนื้อทองแดง ถ้าเป็นเนื้ออื่นปลอมหมด
แต่ถ้าคิดความเป็นจริงนะครับถ้านี้คือเนื้อเงินจริงๆ ไม่ได้ชุบเงิน
ผมว่าคนที่ปลอมคงไม่ลงทุนปลอมเนื้อเงินมั้งครับต้นทุนสูงมาก
คิดในแง่ดีนะครับ อาจจะเป็นรุ่นที่กรรมการสร้างโดยไม่ได้มีให้บูชาไ
ม่ได้บอกใครเลยทำให้ไม่มีขอ้มูลหลุดออกมา เลยรู้กันอยู่เฉพาะกรรมการ
แล้วที่ผมถามๆมาเคยมีรุ่นแบบนี้ไม่แน่ใจว่าจะใช่รุ่นเดียวกันไหม
หลวงพี่ญาเป็นคนออกครับ อันนี้ข้อมูลถามมาอีกทีนะครับอย่าเชื่อทั้งหมด

ลองดูครับของแบบนี้อยู่ที่ศรัทธาล้วนๆ
ผมเคยเจอห้อยของหลวงปู่ ปลอม มาตลอดชีวิตยอมศรัทธาเค้าจริงๆ
ใครมาบอกไม่ดีก็ไม่ฟังด้วย