ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์ครับ  (อ่าน 1418 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mongkol30

• ทุติยะ
  • **
สวัสดีครับ
พอดีผมได้ศึกษาเรื่องยันต์กับพระพุทธคุณต่างๆ จึงเกิดความศรัทธาในตัวหลวงพ่อครับ (ผมศึกษาจากตามหนังสือต่างๆ)
 ทำให้เกิดความหลงไหลอยากจะสักบ้าง เพราะพี่ชายก็ไปสักมา ก็เลยทำให้อยากไปสักบ้าง แต่อายุผมเพียงแค่จะ 18 เอง ถ้าจะสักเป็นสักน้ำมันทางวัดจะรับไหมครับ
     มีคนแถวบ้านเคยพูดว่าต้องถือศีล 8 วัดถึงจะรับหรอครับ แต่ผมเห็นในหนังสือไม่ได้เขียนไว้ (ตอนนี้ผมถือแค่ศีล 5เองครับ ถือมาได้ จะเข้าปีที่ 3แล้ว) ยังไงก็ช่วยให้คำแนะนำทีนะครับ ขอบคุณ มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: อยากสอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ธ.ค. 2557, 06:46:19 »
อายุยังน้อยอยู่เลยครับ แนะนำว่าให้เช่าบูชาวัตถุมงคลที่กุฏิใหญ่ มาบูชาแทน พุทธคุณเหมือนกันทุกประการครับ

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ Mongkol30

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: อยากสอบถามเกี่ยวกับการสักยันต์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2557, 09:50:15 »
อ่อออออ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ทางวัดมีตะกรุดแบบแคล้วคลาดไหมครับ และหนังเหนียวครับ (พอดีพี่ชายกับพ่อต้องลง 3จังหวัดเดือนหน้าอะครับ) อยากจะให้ท่านได้พกติดตัวไว้บ้าง อีกคำถามครับ พวกแก้ปีชงมีไหมครับ