ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามค่ะ นี่คือลายอะไร  (อ่าน 1126 ครั้ง)

ออฟไลน์ nungning9g

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
พอดีวันนี้ได้เข้าไปสักน้ำมันมากับหลวงพี่ที่วัดบางพระค่ะ หลวงพี่ให้ลายนี้มา
อยากทราบว่านี่เป็นยันต์อะไร สักเสร็จไม่กล้าถาม เพราะคนเยอะมากๆ มีพุทธคุณด้านไหน
ขอบพระคุณล่วงหน้านะค่ะ  :008:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2558, 06:27:00 โดย nungning9g »

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: รบกวนสอบถามค่ะ นี่คือลายอะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.พ. 2558, 02:27:23 »
ยันต์กระทู้ แบบห้าแถว
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม