ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานไหว้ครูวันจริง 22 มีนาคม 2551 บางส่วนครับ  (อ่าน 5323 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ปีนี้ช่างภาพเยอะมากๆ..ไปซุ่มๆอยุ่มุมไหนมาแบ่งกันชมด้วยนะคับ..   :054:

• สัตตมะ
  • **
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking

• สัตตมะ
  • **

• สัตตมะ
  • **
....โอยคนเยอะคับ ไม่ได้ครอบเศียรเลย..ร้อนมากคับหายใจไม่ออกจะเป็งลม.. 
ผมขอนอกรอบได้ไม๊คับพระอาจารย์แฮะๆ  อยากครอบเศียรพระพิราพ..   :054:

ใครมีภาพมาแบ่งกันชมด้วยนะคับ...ผมถ่ายได้ไม่เยอะ  สุ้ร้อนไม่ไหวคับ เกือบสุก.. :054:

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
โอว์......อาจารย์ อ๊อด ก็ขึ้น  สุดยอดคร๊าบบบบบบบบ....เสียดายจริงๆที่ไม่ได้เดินทางไปกับท่าน :070: :070: :070: :070: :070: :070: :070:
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
สงสารหนุมานหลายตน ที่ถูกกระทำย่ำยี มีคนหนึ่งขึ้นหนุมาน แต่ก็มีอีก 3 คน ขึ้นหนุมานเหมื่อนกัน แล้ว สหบาทา หนุมานตนแรก :075: เหนื่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มี.ค. 2551, 05:24:39 โดย นร... »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ## การะเวก ##

• ตติยะ
  • อิติสุคคะโต
   บรรยากาศ สุดจะบรรยาย ปีนี้คนเยอะมาก ร้อนสุดๆๆๆเลย   :075:

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ร้อนแทบตายแหนะครับ วันนี้ไข้ขึ้นแน่ๆเลย ( ผมไปช่วยงานอยู่ตรงที่ให้บูชาพานครูอ่ะครับ ร้อนสะใจจริงๆ )
แต่เห็นลูกศิษย์ที่มาไหว้ครูมากมายก็ชื่นใจแทน บารมีหลวงพ่อเปิ่น สุดๆจริงๆครับ สาธุ :-*

• สัตตมะ
  • **
คับอากาศร้อนมั่กๆ .....แต่ละคนเดินกันหัวเปียกเลย

ปีนี้ช่างภาพเยอะมาก ถ่ายกันมือหงิกเลย     :052:

ออฟไลน์ noppkun

• ปัญจมะ
ร้อนจริงครับผมก็ไปมาครับ เป็นครั้งเเรกครับ   สุดยอดครับขลังมาด

• สัตตมะ
  • **

ออฟไลน์ tums16

• ทุติยะ
  • **
ไม่ได้เอากล้องไปด้วย ยอมรับครับทุกคนมาด้วยใจจริงๆ ทั้งๆที่อากาศร้อนมาก แต่ทุกคนก็สู้ไม่ยอมถอย
เชื่อในที่เฮ็ด เฮ็ดในสิ่งที่เชื่อ

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
 :o เอรูปที่ 8 ที่ถ่าย 2 คนเสื้อแดง คนขวามานเพื่อนผมนี่หว่า อ้ายมะกูด อ้ายเอ็มมะกูด 555555555ใช่ป่าวไม่รู้ ถ้าไม่ใช้โทษทีนะครับ
เหงหัวเข็มขัด คุ้นๆ จัง เหมือนเทคโนนครปฐม เลย 5555